സി​വി​ൽ​സ​ർ​വീ​സ് പ​രീ​ക്ഷാ​ഫ​ലം പ്ര​സി​ദ്ധീ​ക​രി​ച്ചു; ന​ന്ദി​നി​ക്ക് ഒ​ന്നാം റാ​ങ്ക്

0
142

ന്യൂ​ഡ​ൽ​ഹി: യൂ​നി​യ​ൻ പ​ബ്ലി​ക്​ സ​ർ​വി​സ്​ ക​മീ​ഷ​ൻ ന​ട​ത്തി​യ സി​വി​ൽ സ​ർ​വി​സ്​ പ​രീ​ക്ഷ​യി​ൽ ക​ർ​ണാ​ട​ക​യി​ലെ കെ.​ആ​ർ. ന​ന്ദി​നി​ക്ക്​ ഒ​ന്നാം റാ​ങ്ക്​. അ​ൻ​മോ​ൾ ഷെ​ർ സി​ങ്​ ബേ​ദി, ജി. ​റോ​ണ​ങ്കി എ​ന്നി​വ​ർ ര​ണ്ട്, മൂ​ന്ന്​ സ്​​ഥാ​നം നേ​ടി. ഒ​ന്നാം റാ​ങ്ക്​ നേ​ടി​യ ന​ന്ദി​നി​ക്ക്​ പു​റ​മെ സൗ​മ്യ പാ​ണ്ഡെ (നാ​ലാം റാ​ങ്ക്), ശ്വേ​ത ചൗ​താ​ൻ (ഏ​ഴാം റാ​ങ്ക്) എ​ന്നി​വ​രാ​ണ്​ ആ​ദ്യ 10ൽ ​ഇ​ടം​നേ​ടി​യ വ​നി​ത​ക​ൾ. െഎ.​എ.​എ​സ്​ ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്​​ഥ​യാ​കാ​നാ​ണ്​ ആ​ഗ്ര​ഹ​മെ​ന്ന്​ ഒ​ന്നാ​മ​തെ​ത്തി​യ ന​ന്ദി​നി പ​റ​ഞ്ഞു.

1099 പേ​രെ​യാ​ണ്​ ​െഎ.​എ.​എ​സ്, ​െഎ.​എ​ഫ്.​എ​സ്, ​െഎ.​പി.​എ​സ്​ എ​ന്നി​വ​ക്കും വി​വി​ധ കേ​ന്ദ്ര സ​ർ​വി​സു​ക​ളി​ലേ​ക്കും ശി​പാ​ർ​ശ ചെ​യ്​​ത​ത്. 220 പേ​ർ വെ​യ്​​റ്റി​ങ്​ ലി​സ്​​റ്റി​ലു​ണ്ട്.
2016 ഡി​സം​ബ​റി​ൽ എ​ഴു​ത്തു​പ​രീ​ക്ഷ​യും ഇൗ ​വ​ർ​ഷം മാ​ർ​ച്ച്, മേ​യ്​ മാ​സ​ങ്ങ​ളി​ലാ​യി അ​ഭി​മു​ഖ​ങ്ങ​ളും പേ​ഴ്​​സ​നാ​ലി​റ്റി ടെ​സ്​​റ്റു​മാ​ണ്​ ന​ട​ന്ന​ത്. ഇ​തി​​െൻറ അ​ടി​സ്​​ഥാ​ന​ത്തി​ലാ​ണ് 1099 പേ​രെ വി​വി​ധ സ​ർ​വി​സു​ക​ളി​ലേ​ക്കാ​യി തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​ത്ത​ത്.