ട്രം​പി​ന്റെ ന​ട​പ​ടി​ക്കെ​തി​രെ പ​രി​സ്​​ഥി​തി വി​ദ​ഗ്​​ധ​ർ

0
92

ന്യൂ​ഡ​ൽ​ഹി: പാ​രി​സ്​ ഉ​ട​മ്പ​ടി​യി​ൽ​നി​ന്ന്​ പി​ന്മാ​റാ​നു​ള്ള അ​മേ​രി​ക്ക​ൻ പ്ര​സി​ഡ​ൻ​റ്​ ഡോ​ണ​ൾ​ഡ്​ ട്രം​പി​​െൻറ ന​ട​പ​ടി​ക്കെ​തി​രെ പ​രി​സ്​​ഥി​തി വി​ദ​ഗ്​​ധ​ർ രം​ഗ​ത്ത്. ​ട്രം​പി​​െൻറ നീക്കം പാ​രി​സ്​ ഉ​ട​മ്പ​ടി​യു​ടെ മ​ര​ണ​മ​ണി​യാ​ണെ​ന്ന്​ വി​ദ​ഗ്​​ധ​ർ മു​ന്ന​റി​യി​പ്പ്​ ന​ൽ​കി.

അ​മേ​രി​ക്ക​യു​െ​ട ന​ട​പ​ടി കാ​ലാ​വ​സ്​​ഥ വ്യ​തി​യാ​ന ഉ​ട​മ്പ​ടി​യു​ടെ മ​ര​ണ​മ​ണി​യാ​ണെ​ന്ന്​ ​ഡ​ൽ​ഹി​യി​ലെ െസ​ൻ​റ​ർ ഫോ​ർ സ​യ​ൻ​സ്​ ആ​ൻ​ഡ്​ എ​ൻ​വ​യ​ൺ​മ​െൻറ്​ ഡ​യ​റ​ക്​​ട​ർ ജ​ന​റ​ൽ സു​നി​ത നാ​രാ​യ​ൺ കു​റ്റ​പ്പെ​ടു​ത്തി. അ​ന്ത​രീ​ക്ഷ​ത്തി​ൽ നി​ല​വി​ലു​ള്ള കാ​ർ​ബ​ൺ മ​ലി​നീ​ക​ര​ണ​ത്തി​ൽ 21 ശ​ത​മാ​ന​ത്തി​നും അ​മേ​രി​ക്ക​യാ​ണ്​ ഉ​ത്ത​ര​വാ​ദി. അ​മേ​രി​ക്ക​യു​ടെ പി​ന്മാ​റ്റ​ത്തോ​ടെ ഉ​ട​മ്പ​ടി ന​ട​പ്പാ​ക്കാ​ൻ പ്ര​യാ​സ​മാ​ണ്.

കാ​ലാ​വ​സ്​​ഥ വ്യ​തി​യാ​നം ആ​ഗോ​ള വെ​ല്ലു​വി​ളി​യാ​ണെ​ന്നും അ​മേ​രി​ക്ക​ക്ക്​ ലോ​ക​ത്തെ ബ​ന്ദി​ക​ളാ​ക്കി മു​ന്നോ​ട്ടു​പോ​കാ​ൻ ക​ഴി​യി​ല്ലെ​ന്നും സു​നി​ത നാ​രാ​യ​ണ​ൻ പ​റ​ഞ്ഞു. ഹ​രി​ത​ഗൃ​ഹ വാ​ത​ക​ങ്ങ​ൾ ഏ​റ്റ​വും കൂ​ടു​ത​ൽ പു​റ​ന്ത​ള്ളി​യ രാ​ജ്യം​മാ​ത്ര​മ​ല്ല അ​മേ​രി​ക്ക​യെ​ന്നും ഇ​പ്പോ​ഴും ഏ​റ്റ​വും​കൂ​ടു​ത​ൽ പു​റ​ന്ത​ള്ളി​ക്കൊ​ണ്ടി​രി​ക്കു​ന്ന​വ​രാ​ണെ​ന്നും അ​തി​നാ​ൽ അ​മേ​രി​ക്ക​യു​ടെ ഭാ​ഗ​ത്തു​നി​ന്ന്​ ഇ​ത്​ വെ​ട്ടി​ക്കു​റ​ക്കാ​നു​ള്ള ആ​ഗ്ര​ഹ​മി​ല്ലെ​ങ്കി​ൽ താ​പ​നം കാ​ര്യ​മാ​യി ക​ു​റ​ക്കാ​ൻ ക​ഴ​ി​യി​ല്ലെ​ന്നും​ സി.​എ​സ്.​ഇ ഡെ​പ്യൂ​ട്ടി ഡ​യ​റ​ക്​​ട​ർ ജ​ന​റ​ൽ ച​ന്ദ്ര​ഭൂ​ഷ​ൺ പ​റ​ഞ്ഞു.

വി​ക​സ്വ​ര രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളെ​ല്ലാം ചേ​ർ​ന്ന്​ ത​ങ്ങ​ളു​ടെ ഹ​രി​ത​ഗൃ​ഹ വാ​ത​ക​ങ്ങ​ൾ പു​റ​ന്ത​ള്ളു​ന്ന തോ​ത്​ ഇ​നി​യും വെ​ട്ടി​ക്കു​റ​ച്ചാ​ലും അ​മേ​രി​ക്ക​യു​െ​ട വാ​ഗ്​​ദാ​ന​ത്തി​​െൻറ ശൂ​ന്യ​ത നി​ക​ത്താ​ൻ പ​ര്യാ​പ്​​ത​മാ​കി​െ​ല്ല​ന്ന്​ അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു. ഇ​ന്ത്യ​യും ചൈ​ന​യും ത​ങ്ങ​ളു​ടെ തോ​ത്​ കൂ​ട്ടി​യാ​ലും അ​മേ​രി​ക്ക സൃ​ഷ്​​ടി​ച്ച ​​​പ്ര​ശ്​​ന​ത്തി​ന്​ പ​രി​ഹാ​ര​മാ​കി​ല്ലെ​ന്ന്​ അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു.