മെ​ലാ​മൈ​ൻ പ്ലാ​സ്​​റ്റി​ക്​ ;പാ​ത്ര​ങ്ങ​ളു​ടെ വി​പ​ണ​ന​ത്തി​ന്​ നിയന്ത്രണം

0
93

മ​സ്​​ക​ത്ത്​: മെ​ലാ​മൈ​ൻ പ്ലാ​സ്​​റ്റി​ക്​ ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ച്​ നി​ർ​മി​ച്ച പാ​ത്ര​ങ്ങ​ളു​ടെ വി​പ​ണ​ന​ത്തി​ന്​ ഒമാനിൽ നിയ​ന്ത്രണം. ആ​രോ​ഗ്യ​ത്തി​ന്​ ഹാ​നി​ക​ര​മാ​യ ഫോ​ർ​മാ​ൽ​ഡി​ഹൈ​ഡി​‍​െൻറ സാ​ന്നി​ധ്യം ക​ണ്ടെ​ത്തി​യ​താ​ണ്​ കാ​ര​ണം.
പ്രാ​ദേ​ശി​ക വി​പ​ണി​യി​ൽ വി​വി​ധ ബ്രാ​ൻ​ഡു​ക​ളി​ലാ​യു​ള്ള മെ​ലാ​മൈ​ൻ പാ​ത്ര​ങ്ങ​ളു​ടെ ചി​ല സാ​മ്പി​ളു​ക​ൾ പ​രി​ശോ​ധി​ച്ച​തി​ൽ ഫോ​ർ​മാ​ൽ​ഡി​ഹൈ​ഡി​​െൻറ സാ​ന്നി​ധ്യം ക​ണ്ടെ​ത്തി​യ​താ​യി വ്യ​വ​സാ​യ വാ​ണി​ജ്യ മ​ന്ത്രാ​ല​യം ഡ​യ​റ​ക്​​ട​റേ​റ്റ്​ ജ​ന​റ​ൽ ഫോ​ർ സ്​​റ്റാ​ൻ​ഡേ​ഡ്​​സ്​ ആ​ൻ​ഡ്​ മെ​ട്രോ​ള​ജി ആ​ക്​​ടി​ങ്​ ഡ​യ​റ​ക്​​ട​ർ ജ​ന​റ​ൽ എ​ൻ​ജി​നീ​യ​ർ സാ​മി ബി​ൻ സാ​ലിം അ​ൽ സാ​ഹി​ബ്​ പ​റ​ഞ്ഞു. സാ​മ്പി​ളു​ക​ൾ ശേ​ഖ​രി​ച്ച​താ​യും അ​വ പ​രി​ശോ​ധി​ച്ച്​ ഫോ​ർ​മാ​ൽ​ഡി​ഹൈ​ഡ്​ വി​മു​ക്​​ത​മാ​ണെ​ന്നും ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കാ​ൻ സു​ര​ക്ഷി​ത​മാ​ണെ​ന്നും ഉ​റ​പ്പാ​ക്കു​മെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു.
ഉ​പ​യോ​ഗ​ത്തി​ന്​ സു​ര​ക്ഷി​ത​മെ​ന്ന്​ ഉ​റ​പ്പാ​ക്കു​ന്ന​തു​വ​രെ മെ​ലാ​മൈ​ൻ ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ചു​ള്ള പാ​ത്ര​ങ്ങ​ൾ അ​തി​ർ​ത്തി ക​ട​ക്കു​ന്ന​ത്​ ത​ട​യാ​ൻ റോ​യ​ൽ ഒ​മാ​ൻ പൊ​ലീ​സി​​െൻറ ക​സ്​​റ്റം​സ്​ ഡ​യ​റ​ക്​​ട​റേ​റ്റ്​ ജ​ന​റ​ലു​മാ​യി ചേ​ർ​ന്ന്​ ന​ട​പ​ടി​ക​ൾ പൂ​ർ​ത്തീ​ക​രി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. ഒാ​രോ ലോ​ഡു​ക​ളും ഡ​യ​റ​ക്​​ട​റേ​റ്റ്​ ജ​ന​റ​ൽ ഫോ​ർ സ്​​റ്റാ​ൻ​ഡേ​ഡ്​​സ്​ ആ​ൻ​ഡ്​​ മെ​ട്രോ​ള​ജി​യി​ൽ പ​രി​ശോ​ധ​ന പൂ​ർ​ത്തി​യാ​ക്കി​യ ശേ​ഷ​മേ വി​പ​ണി​യി​ൽ എ​ത്താ​ൻ അ​നു​വ​ദി​ക്കൂ.
ഇ​ത്ത​രം ഉ​ൽ​പ​ന്ന​ങ്ങ​ൾ​ക്കു​ള്ള മാ​ന​ദ​ണ്ഡ​ങ്ങ​ൾ ത​യാ​റാ​കു​ന്ന​ത്​ വ​രെ പ​രി​ശോ​ധ​ന തു​ട​രു​മെ​ന്നും സാ​ലിം അ​ൽ സാ​ഹി​ബ്​ പ​റ​ഞ്ഞു. തെ​ർ​മോ​സെ​റ്റ്​ പ്ലാ​സ്​​റ്റി​ക്​ റെ​സി​ൻ വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ൽ പെ​ടു​ന്ന​താ​ണ്​ മെ​ലാ​മൈ​ൻ.
ഇ​വ ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ച്​ നി​ർ​മി​ക്കു​ന്ന പാ​ത്ര​ങ്ങ​ൾ​ക്ക്​ സാ​ധാ​ര​ണ പ്ലാ​സ്​​റ്റി​ക്​ പാ​ത്ര​ങ്ങ​ളേ​ക്കാ​ൾ ഭാ​രം കു​റ​വാ​യി​രി​ക്കും. അ​തി​നാ​ൽ റ​സ്​​റ്റാ​റ​ൻ​റു​ക​ളി​ലും മ​റ്റും ഇ​വ കൂ​ടു​ത​ലാ​യി ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ച്​ വ​രു​ന്നു​ണ്ട്. കാ​ഴ്​​ച​യി​ലും മ​നോ​ഹ​ര​മാ​ണ്. എ​ത്ര ശ​ക്​​തി​യി​ൽ താ​ഴെ വീ​ണാ​ലും പൊ​ട്ടു​ക​യി​ല്ല എ​ന്ന​തും ഇ​ത്ത​രം ഉ​ൽ​പ​ന്ന​ങ്ങ​ളു​ടെ പ്ര​ത്യേ​ക​ത​യാ​ണ്.