മുസ്ലിങ്ങള്‍ മാംസാഹാരം കഴിക്കരുത്’; ആര്‍എസ്എസ് നേതാവിന്‍റെ പ്രസ്താവന സംഘർഷത്തിലെത്തി

0
128

ന്യൂ​ഡ​ൽ​ഹി: മാംസഹാരം കഴിക്കുന്നത് ഒരു രോഗമാണ് മുസ്ലിങ്ങള്‍ അതൊഴിവാക്കണം ആവശ്യമെങ്കില്‍ പശുവിന്‍ പാല്‍ മാത്രം കഴിക്കാം എന്ന ആര്‍എസ് നേതാവ് ഇന്ദ്രേഷ് കുമാറിന്റെ വിവാദ പ്രസ്താവനയെ തുടര്‍ന്ന് ജാമിയ മിലിയ സര്‍വ്വകലശാലയില്‍ സംഘര്‍ഷം.

ആ​ർ.​എ​സ്.​എ​സ്​ വി​ദ്യാ​ർ​ഥി വി​ഭാ​ഗ​മാ​യ രാ​ഷ്​​ട്രീ​യ സ്​​റ്റു​ഡ​ൻ​റ്​​സ്​ മ​ഞ്ച്​ സ​ർ​വ​ക​ലാ​ശാ​ല​യി​ൽ സ​​​​​ം​ഘ​ടി​പ്പി​ച്ച നോ​മ്പു​തു​റ​യി​ലാ​ണ്​ മ​ക്ക മ​സ്​​ജി​ദ്, സ​ം​​ഝോ​ത എ​ക്​​സ്​​പ്ര​സ്, മാ​ലേ​ഗാ​വ്​ തു​ട​ങ്ങി​യ ​സ്​​ഫോ​ട​ന​ക്കേ​സു​ക​ളി​ൽ പ്ര​തി​ചേ​ർ​ക്ക​പ്പെ​ട്ട ഇ​ന്ദ്രേ​ഷ്​ കു​മാ​റ​ട​ക്കം നി​ര​വ​ധി ആ​ർ.​എ​സ്.​എ​സ്​ നേ​താ​ക്ക​ൾ പ​െ​ങ്ക​ടു​ത്ത​ത്. ജാ​മി​അ വൈ​സ്​​ചാ​ൻ​സ​ല​ർ ത​ല​ത്​​ അ​സ​ദും പ​െ​ങ്ക​ടു​ത്തു. ഒ​രു സ​ം​ഘ​ട​ന​ക്കും വേ​ദി ന​ൽ​കാ​ത്ത സ​ർ​വ​ക​ലാ​ശാ​ല ആ​ർ.​എ​സ്.​എ​സി​ന്​ അ​നു​വ​ദി​ച്ച​തി​ലും ഇ​​ന്ദ്രേ​ഷ്​ കു​മാ​റി​നെ​ ജാ​മി​അ​യി​ൽ പ്ര​വേ​ശി​പ്പി​ച്ച​തി​​നു​മെ​തി​രെ​യാ​ണ്​ പ്ര​തി​ഷേ​ധം.

വി​ദ്യാ​ർ​ഥി​ക​ൾ​ക്കു​ നേ​രെ പൊ​ലീ​സ്​ ലാ​ത്തി​ച്ചാ​ർ​ജ്​ ന​ട​ത്തി. വി​ദ്യാ​ർ​ഥി​ക​ൾ ​പ്ര​ധാ​ന ക​വാ​ട​വും റോ​ഡും ഉ​പ​രോ​ധി​ച്ച്​ സ​മാ​ന്ത​ര നോ​മ്പു​തു​റ ന​ട​ത്തി. പ്ര​തി​ഷേ​ധി​ച്ച​വ​രി​ൽ ചി​ല​രെ പൊ​ലീ​സ്​ പി​ടി​ച്ചു​കൊ​ണ്ടു​പോ​യി. ഇ​വ​രെ വി​ട്ട​യ​ക്ക​ണ​മെ​ന്നാ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ട്​ വി​ദ്യാ​ർ​ഥി​ക​ൾ രാ​ത്രി വൈ​കി​യും റോ​ഡ്​ ഉ​പ​േ​​രാ​ധി​ച്ചു.