കുര്യനെ സൂര്യനെല്ലിക്കേസില്‍ കുടുക്കാന്‍ തിരുവഞ്ചൂര്‍ ശ്രമിച്ചെന്ന് മുൻ ഡിജിപി

0
207

രാജ്യസഭ ഉപാധ്യക്ഷന്‍ പിജെ കുര്യനെ സൂര്യനെല്ലിക്കേസില്‍ കുടുക്കാന്‍ ആഭ്യന്തരമന്ത്രിയായിരുന്ന കാലത്ത് തിരുവഞ്ചൂര്‍ രാധാകൃഷ്ണന്‍ ശ്രമിച്ചെന്ന് മുന്‍ ഡിജിപി സിബി മാത്യൂസിന്റെ വെളിപ്പെടുത്തല്‍. തന്റെ അനുഭവക്കുറിപ്പുള്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയ നിര്‍ഭയം എന്ന പുസ്തകത്തിലാണ് പേര് പരാമര്‍ശിക്കാതെയുള്ള വിവാദ വെളിപ്പെടുത്തല്‍.

2013 ജനുവരിയില്‍ നടന്ന ചില സംഭവങ്ങളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിലാണ് സിബി മാത്യൂസ് ഇക്കാര്യങ്ങളൊക്കെ വിവരിക്കുന്നത്. സിബി മാത്യൂസ് സൂര്യനെല്ലി കേസില്‍ കുര്യനെ ഒഴിവാക്കി അഡ്വ. ജനാര്‍ദ്ധനക്കുറുപ്പിന്റെ നിയമോപദേശം അവഗണിച്ചു, കുര്യനെ രക്ഷപ്പെടുത്തി എന്ന വിധത്തില്‍ വാര്‍ത്തകള്‍ വന്നിരുന്ന കാലമാണ് അത്. സഭയ്ക്കകത്ത് പ്രതിപക്ഷമായ എല്‍ഡിഎഫും സഭയ്ക്ക് പുറത്ത് ബിജെപിയും മുഖ്യവിവരാവകാശ കമ്മിഷന്‍ സ്ഥാനത്തു നിന്നും സിബി മാത്യൂസിന്റെ രാജി ആവശ്യപ്പെടുന്ന കാലമായിരുന്നു ഇത്. കുര്യന്‍ ക്രിസ്ത്യാനിയായതിനാല്‍ സിബി മാത്യൂസ് രക്ഷിച്ചുവെന്ന തരത്തിലും പ്രചരണമുണ്ടായിരുന്നു. ഇനി പുസ്തകത്തിലെ വിവാദ പരാമര്‍ശത്തിലേക്ക്: