പനാമ ചരക്ക് കപ്പൽ ഇടിച്ച സംഭവം; ക​പ്പി​ത്താ​നെ​തി​രേ ന​ര​ഹ​ത്യ​ക്കു കേ​സ്

0
101

കൊ​ച്ചി: കൊ​ച്ചി​യി​നി​ന്നു മ​ത്സ്യ​ബ​ന്ധ​ന​ത്തി​നു​പോ​യ ബോ​ട്ട് ഇ​ടി​ച്ചു​ത​ക​ർ​ത്ത വി​ദേ​ശ ക​പ്പ​ലി​ന്‍റെ ക​പ്പി​ത്താ​നെ​തി​രേ ന​ര​ഹ​ത്യ​ക്കു കേ​സ് ര​ജി​സ്റ്റ​ർ ചെ​യ്യു​മെ​ന്ന് കൊ​ച്ചി സി​റ്റി പോ​ലീ​സ് ക​മ്മി​ഷ​ണ​ർ എം​പി.​ദി​നേ​ശ്. മാ​രി​ടൈം നി​യ​മ​പ്ര​കാ​ര​മു​ള്ള കു​റ്റ​ങ്ങ​ളാ​ണ് വി​ദേ​ശ ക​പ്പ​ലി​നെ​തി​രേ ചു​മ​ത്തു​ന്ന​ത്. ക​പ്പ​ൽ കൊ​ച്ചി​യി​ലേ​ക്കു കൊ​ണ്ടു​വ​ന്നു​കൊ​ണ്ടി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണെ​ന്നും ചോ​ദ്യം​ചെ​യ്യ​ലി​നു​ശേ​ഷ​മേ കൂ​ടു​ത​ൽ കാ​ര്യ​ങ്ങ​ൾ വ്യ​ക്ത​മാ​കൂ എ​ന്നും ക​മ്മി​ഷ​ണ​ർ അ​റി​യി​ച്ചു.

പ​നാ​മ​യി​ൽ ര​ജി​സ്റ്റ​ർ ചെ​യ്ത ആം​ബ​ർ എ​ന്ന ക​പ്പ​ലാ​ണ് കൊ​ച്ചി​യി​ൽ​നി​ന്നു മ​ത്സ്യ​ബ​ന്ധ​ന​ത്തി​നു​പോ​യ കാ​ർ​മ​ൽ മാ​താ എ​ന്ന ബോ​ട്ടി​നെ ഇ​ടി​ച്ചു​ത​ക​ർ​ത്ത​ത്. ഇ​ടി​ച്ച​ശേ​ഷം ക​പ്പ​ൽ നി​ർ​ത്താ​തെ പോ​യി. അ​പ​ക​ട​മു​ണ്ടാ​ക്കി​യ ക​പ്പ​ൽ കോ​സ്റ്റ്ഗാ​ർ​ഡ് ക​സ്റ്റ​ഡി​യി​ലെ​ടു​ത്തി​ട്ടു​ണ്ട്. ഉ​ച്ച​യോ​ടെ ഈ ​ബോ​ട്ട് കൊ​ച്ചി​യി​ലേ​ക്കു എ​ത്തി​ക്കാ​നാ​ണ് കോ​സ്റ്റ്ഗാ​ർ​ഡ് ശ്ര​മി​ക്കു​ന്ന​ത്. പു​തു​വൈ​പ്പി​നി​ൽ​നി​ന്നു 12 നോ​ട്ടി​ക്ക​ൽ മൈ​ൽ അ​ക​ലെ​യാ​യി​രു​ന്നു അ​പ​ക​ടം.

അ​പ​ക​ട​ത്തി​ൽ ര​ണ്ടു പേ​ർ മ​രി​ക്കു​ക​യും ഒ​രാ​ളെ കാ​ണാ​താ​കു​ക​യും ചെ​യ്തു. കാ​ണാ​താ​യ ആ​ൾ​ക്കാ​യി തെ​ര​ച്ചി​ൽ തു​ട​രു​ക​യാ​ണ്. അ​പ​ക​ട​ത്തി​ൽ​പ്പെ​ട്ട ബോ​ട്ടി​ലു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്ന മ​റ്റു 11 പേ​രെ മ​റ്റൊ​രു മ​ത്സ്യ​ബ​ന്ധ​ന ബോ​ട്ടി​ൽ എ​ത്തി​യ​വ​രാ​ണ് ര​ക്ഷ​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ​ത്.