ഇന്ത്യ നിക്ഷേപ സൗഹൃദ രാഷ്ട്രമായി വളർന്നിരിക്കുകയാണെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി

0
72

വാ​ഷിം​ഗ്ട​ൺ: ഇന്ത്യ നിക്ഷേപ സൗഹൃദ രാഷ്ട്രമായി വളർന്നിരിക്കുകയാണെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി. അമേരിക്കയിൽ വ്യാവസായിക പ്രമുഖരോട് സംസാരിക്കവെയാണ് മോദി ഇക്കാര്യം വ്യക്തമാക്കിയത്. അ​മേ​രി​ക്ക​യി​ൽ സ​ന്ദ​ർ​ശ​ന​ത്തി​നെ​ത്തി​യ പ്ര​ധാ​ന​മ​ന്ത്രി വി​ർ​ജീ​നി​യ​യി​ലെ ടൈ​സ​ൺ​ൽ കോ​ർ​ണ​റി​ലു​ള്ള റി​റ്റ്സ് കാ​ൾ​ട്ട​ൻ ഹോ​ട്ട​ലി​ൽ ന​ട​ന്ന പ്ര​വാ​സി സ​മ്മേ​ള​ന​ത്തി​ൽ സം​സാ​രി​ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു. വി​ദേ​ശ രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളു​ടെ നേ​രി​ട്ടു​ള്ള നി​ക്ഷേ​പം ഇ​ന്ത്യ​യി​ലേ​ക്ക് മ​ട​ങ്ങി​വ​ന്നി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണ്. ലോ​ക ബാ​ങ്ക്, ഐ​എം​എ​ഫ് തു​ട​ങ്ങി​യ ഏ​ജ​ൻ​സി​ക​ൾ ഇ​ന്ത്യ​യെ ഇ​ക്കാ​ര്യ​ത്തി​ൽ അ​ഭി​ന​ന്ദി​ച്ചു. ഇ​ന്ത്യ​യെ ഒ​രു മി​ക​ച്ച നി​ക്ഷേ​പ​ക രാ​ജ്യ​മാ​യാ​ണ് ലോ​കം കാ​ണു​ന്ന​ത്. നി​ങ്ങ​ൾ മ​ട​ങ്ങി​വ​രാ​ൻ ആ​ഗ്ര​ഹി​ക്കു​ന്നെ​ങ്കി​ൽ ഇ​താ​ണ് ഏ​റ്റ​വും ന​ല്ല സ​മ​യ​മെ​ന്ന് പ്ര​ധാ​ന​മ​ന്ത്രി പ്ര​വാ​സി​ക​ളെ ഓ​ർ​മി​പ്പി​ച്ചു.

ഇ​ന്ത്യ ന​ട​ത്തി​യ സ​ർ​ജി​ക്ക​ൽ സ്ട്രൈക് സം​ബ​ന്ധി​ച്ചും പ്ര​ധാ​ന​മ​ന്ത്രി വാ​ചാ​ല​നാ​യി. ലോ​ക​മി​ന്ന് ഭീ​ക​ര​വാ​ദ ഭീ​ഷ​ണി​യെ നേ​രി​ടു​ക​യാ​ണ്. സ​ർ​ജി​ക്ക​ൽ സ്ട്രൈ​ക് ന​ട​ത്തി​യ​പ്പോ​ൾ ഇ​ന്ത്യ എ​ന്താ​ണെ​ന്ന് ലോ​ക​ത്തി​നു മ​ന​സി​ലാ​യി. ന​മു​ക്ക് സ്വ​യം പ്ര​തി​രോ​ധി​ക്കാ​ൻ ഇ​തി​ലൂ​ടെ സാ​ധി​ച്ചെ​ന്നും പ്ര​ധാ​ന​മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു. ന​മ്മ​ൾ പി​ന്തു​ട​രു​ന്ന​ത് ലോ​കം ഒ​ന്നാ​ണെ​ന്ന ത​ത്വ​മാ​ണ്. കാ​ര​ണം ന​മ്മ​ൾ വി​ശ്വി​ക്കു​ന്ന​ത് വ​സു​ധൈ​വ കു​ടും​ബ​കം എ​ന്ന ത​ത്വ​ത്തി​ലാ​ണെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി. രാ​ജ്യാ​ന്ത​ര ച​ട്ട​ങ്ങ​ളും നി​യ​മ​ങ്ങ​ളും പാ​ലി​ച്ചു​കൊ​ണ്ടു​ത​ന്നെ ന​മ്മു​ടെ പ​ര​മാ​ധി​കാ​രം സം​ര​ക്ഷി​ക്കാ​നും സ​മാ​ധാ​നം പു​ന​സ്ഥാ​പി​ക്കാ​നും ശ​ക്ത​മാ​യ ന​ട​പ​ടി​ക​ളെ​ടു​ക്കാ​നാ​യി. സ​ർ​ജി​ക്ക​ൽ സ്ട്രൈ​ക്കി​ന്‍റെ സ​മ​യ​ങ്ങ​ളി​ൽ ലോ​ക രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ൾ വി​മ​ർ​ശി​ക്കു​ക​യു​ണ്ടാ​യി. എ​ന്നാ​ൽ ന​മ്മു​ടെ തീ​രു​മാ​ന​ത്തെ ഒ​രു രാ​ജ്യം​പോ​ലും ചോ​ദ്യം ചെ​യ്യു​ക​യു​ണ്ടാ​യി​ല്ലെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു.