ക​ന്നു​കാ​ലി​ക​ൾ​ക്ക്​ ര​ക്​​ത​ബാ​ങ്ക്​

0
68

ഭു​വ​നേ​ശ്വ​ർ (ഒ​ഡി​ഷ): ഒ​ഡി​ഷ​യി​ൽ ക​ന്നു​കാ​ലി​ക​ൾ​ക്ക്​ ര​ക്​​ത​ബാ​ങ്ക്​ വ​രു​ന്നു. 3.25 കോ​ടി രൂ​പ ചെ​ല​വി​ലാ​ണ്​ ഒ​ഡി​ഷ കാ​ർ​ഷി​ക-​സാ​േ​ങ്ക​തി​ക സ​ർ​വ​ക​ലാ​ശാ​ല ആ​സ്​​ഥാ​ന​ത്ത്​ ര​ക്​​ത​ബാ​ങ്ക്​ ഒ​രു​ക്കു​ന്ന​െ​ത​ന്ന്​ വൈ​സ്​ ചാ​ൻ​സ​ല​ർ സു​രേ​ന്ദ്ര​നാ​ഥ്​ പ​​ശു​പാ​ല​ക്​ അ​റി​യി​ച്ചു. ക​ർ​ഷ​ക​ർ​ക്ക്​ ക​ന്നു​കാ​ലി​ക​ളു​ടെ ര​ക്​​തം ബാ​ങ്കി​ൽ ന​ൽ​കാം. വി​വി​ധ കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളി​ൽ​നി​ന്ന്​ ബാ​ങ്ക്​ ര​ക്​​തം​ ശേ​ഖ​രി​ക്കു​ക​യും​ ചെ​യ്യും.

രോ​ഗം ബാ​ധി​ച്ച ക​ന്നു​കാ​ലി​ക​ളു​ടെ ര​ക്​​തം മാ​റ്റി​െ​വ​ക്ക​ൽ അ​ട​ക്ക​മു​ള്ള ചി​കി​ത്സ​യും ഇ​വി​ടെ ല​ഭ്യ​മാ​ണ്. രാ​ജ്യ​ത്ത്​ ക​ന്നു​കാ​ലി ര​ക്​​ത​ബാ​ങ്ക്​ സ്​​ഥാ​പി​ക്കു​ന്ന ആ​ദ്യ സം​സ്​​ഥാ​ന​മാ​ണ്​ ഒ​ഡി​ഷ. ര​ക്​​ത​ബാ​ങ്കി​നു​വേ​ണ്ടി ദേ​ശീ​യ കാ​ർ​ഷി​ക വി​ക​സ​ന പ​രി​പാ​ടി​ക്ക്​ സ​ർ​വ​ക​ലാ​ശാ​ല അ​പേ​ക്ഷ ന​ൽ​കി​യി​രു​ന്നു. തു​ക​യു​ടെ 60 ശ​ത​മാ​നം കേ​ന്ദ്ര​വും 40 ശ​ത​മാ​നം സം​സ്​​ഥാ​ന​വും വ​ഹി​ക്കും.