26 ആ​ഴ്ച വ​ള​ർ​ച്ച​യു​ള്ള ഭ്രൂ​ണം ന​ശി​പ്പി​ക്കു​വാ​ൻ അ​നു​മ​തി

0
84

ന്യൂ​ഡ​ൽ​ഹി: 26 ആ​ഴ്ച വ​ള​ർ​ച്ച​യു​ള്ള ഭ്രൂ​ണം ന​ശി​പ്പി​ക്കു​വാ​ൻ യു​വ​തി​ക്ക് സു​പ്രീം കോ​ട​തി​യു​ടെ അ​നു​മ​തി. ഗ​ർ​ഭ​സ്ഥ ശി​ശു​വി​ന്‍റെ ഹൃ​ദ​യ സം​ബ​ന്ധ​മാ​യ പ്ര​ശ്ന​ങ്ങ​ളു​ള്ള​തി​നാ​ലും കു​ട്ടി ജീ​വി​ച്ചി​രി​ക്കാ​ൻ ഇ​ട​യി​ല്ലെ​ന്നു​മു​ള്ള ആ​ശു​പ​ത്രി റി​പ്പോ​ർ​ട്ട് പ​രി​ഗ​ണി​ച്ചാ​ണ് കോ​ട​തി ഉ​ത്ത​ര​വ്. ജ​സ്റ്റി​സ് ദീ​പ​ക് മി​ശ്ര, ജ​സ്റ്റി​സ് എം. ​ഖാ​ൻ​വി​ക​ർ എ​ന്നി​വ​ര​ട​ങ്ങി​യ ബെ​ഞ്ചി​ന്‍റേ​താ​ണ് വി​ധി.

ഭ്രൂ​ണ​ത്തി​ന്‍റെ ഹൃ​ദ​യ​ത്തി​ന് ഗു​രു​ത​ര​മാ​യ പ്ര​ശ്ന​ങ്ങ​ളു​ള്ള​തി​നാ​ൽ ജീ​വി​ച്ചി​രി​ക്കാ​നു​ള്ള സാ​ധ്യ​ത കു​റ​വാ​ണ്. അ​ഥ​വാ ജീ​വ​നോടെ ജനിച്ചാലും കു​ട്ടി​ക്ക് നി​ര​വ​ധി ആ​രോ​ഗ്യ​പ്ര​ശ്ന​ങ്ങ​ൾ ഉ​ണ്ടാ​കും. ഇ​തോ​ടൊ​പ്പം മാ​താ​വി​നും മാ​ന​സി​ക​പ്ര​ശ്ന​ങ്ങ​ൾ ഉ​ണ്ടാ​കു​മെ​ന്ന മെ​ഡി​ക്ക​ൽ ബോ​ർ​ഡിന്‍റേയും കോ​ൽ​ക്ക​ത്ത​യി​ലെ എ​സ്എ​സ്കെഎം ആ​ശു​പ​ത്രി​യുടേയും റി​പ്പോ​ർ​ട്ട് പ​രി​ഗ​ണി​ച്ചാ​ണ് ഭ്രൂ​ണം ന​ശി​പ്പി​ക്കു​വാൻ അ​നു​മ​തി കൊ​ടു​ത്ത​ത്.

പരാതിക്കാരിയുടെ ജീവന്‍ സംരക്ഷിക്കാനുള്ള അവകാശം മുന്‍ നിര്‍ത്തി മെഡിക്കല്‍ ടെര്‍മിനേഷന്‍ ഓഫ് പ്രഗ്നന്‍സി ആക്ട് അനുസരിച്ചാണ് ദന്പതികൾ ഭ്രൂണഹത്യക്ക് അനുമതി തേടിയത്.