മുലായം രാഷ്ട്രപതി തിരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ കാലുമാറി

0
132

രാഷ്ട്രപതി തിരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ മുലായം സിംഗ് വിഭാഗം സമാജ്‌വാദി പാര്‍ട്ടി എന്‍.ഡി.എ പക്ഷം ചേര്‍ന്നു.മ​ണ്ഡ​ൽ സ​മ​ര​ത്തി​നു ശേ​ഷം ഉ​ത്ത​ർ​പ്ര​ദേ​ശി​ൽ ബി.​ജെ.​പി വി​രു​ദ്ധ രാ​ഷ്​​ട്രീ​യം ക​ളി​ച്ച്​ മു​സ്​​ലിം വോ​ട്ട്​​ബാ​ങ്ക്​ കൂ​ടെ നി​ർ​ത്തി​യ മു​ലാ​യം സി​ങ്​​ യാ​ദ​വും സ​മാ​ജ്​​വാ​ദി പാ​ർ​ട്ടി​യി​ൽ അ​ദ്ദേ​ഹ​ത്തെ പി​ന്തു​ണ​ക്കു​ന്ന​വ​രും എ​ൻ.​ഡി.​എ സ്​​ഥാ​നാ​ർ​ഥി​ക്ക്​ ഒ​പ്പം​നി​ന്നു​വെ​ന്നാ​ണ്​ വ്യ​ക്​​ത​മാ​കു​ന്ന​ത്. ഇതോടെ പതിനാലു പാര്‍ട്ടികളുടെ പിന്തുണയ്ക്ക്‌ പുറമേ പ്രതിപക്ഷത്ത് നിന്നും മറുകണ്ടം ചാടിയത് അടക്കം എഴുപതു ശതമാനത്തോളം വോട്ടു നേടി ബി​ഹാ​ർ മു​ൻ ഗ​വ​ർ​ണ​റും ആ​ർ.​എ​സ്.​എ​സ്​ പ​ശ്ചാ​ത്ത​ല​മു​ള്ള ബി.​ജെ.​പി നേ​താ​വു​മാ​യ രാം ​നാ​ഥ്​ കോ​വി​ന്ദ്​ അടുത്ത രാ​ഷ്​​ട്ര​പ​തി​യാ​കും.

ലോകസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിന് മുന്പായി പ്രതിപക്ഷ ഐക്യനിര കെട്ടിപ്പടുക്കാനുള്ള പ്രതിപക്ഷ ശ്രമത്തിന് തിരിച്ചടി നല്‍കി പ്ര​തി​പ​ക്ഷ​ത്തി​ന്‍റെ മനോ​വീ​ര്യം ത​ക​ർ​ക്കാ​നാ​യി പൊ​തു​സ്​​ഥാ​നാ​ർ​ഥി മീ​ര കു​മാ​റി​ന്​ പി​ന്തു​ണ പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ച പാ​ർ​ട്ടി​ക​ളി​ൽ​നി​ന്ന്​ വോ​ട്ടു​ക​ൾ അ​ട​ർ​ത്താ​നു​ള്ള ശ്ര​മ​വും ബിജെപി ന​ട​ത്തി. ശ​ര​ദ്​​ പ​വാ​റി​​െൻറ നേ​തൃ​​ത്വ​ത്തി​ലു​ള്ള എ​ൻ.​സി.​പി എം.​പി​മാ​രും എം.​എ​ൽ.​എ​മാ​രും എ​ൻ.​ഡി.​എ​ക്ക്​ വോ​ട്ടു​ചെ​യ്​​തു​വെ​ന്ന്​ ബി.​ജെ.​പി കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളി​ൽ​നി​ന്ന്​ പ്ര​ചാ​ര​ണ​മു​ണ്ടാ​യെ​ങ്കി​ലും പാ​ർ​ട്ടി വ​ക്​​താ​വ്​ ന​വാ​ബ്​ മാ​ലി​ക്,​ അ​വ ഉൗ​ഹാ​പോ​ഹ​ങ്ങ​ളാ​ണെ​ന്നും ത​ങ്ങ​ൾ വോ​ട്ടു​ചെ​യ്​​ത​ത്​ മീ​ര കു​മാ​റി​നാ​ണെ​ന്നും പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ചു. ആം ​ആ​ദ്​​മി പാ​ർ​ട്ടി​യു​ടെ പ​ന്ത്ര​ണ്ടോ​ളം എം.​എ​ൽ.​എ​മാ​ർ കോ​വി​ന്ദി​നാ​ണ്​ വോ​ട്ടു​ചെ​യ്​​ത​തെ​ന്ന്​ ബി.​ജെ.​പി അ​വ​കാ​ശ​പ്പെ​ട്ട​പ്പോ​ൾ മ​നഃ​സാ​ക്ഷി വോ​ട്ട്​ ​െച​യ്യാ​നാ​ണ്​ എം.​എ​ൽ.​എ​മാ​ർ​ക്ക്​ കൊ​ടു​ത്ത നി​ർ​ദേ​ശ​മെ​ന്ന്​ ഡ​ൽ​ഹി മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി അ​ര​വി​ന്ദ്​ കെ​ജ്​​രി​വാ​ൾ പ​റ​ഞ്ഞ​ു. തൃ​ണ​മൂ​ൽ വോ​ട്ടി​ലും ഭി​ന്നി​പ്പു​ണ്ടാ​ക്കാ​ൻ ബി.​ജെ.​പി ശ്ര​മി​ച്ചു​വെ​ന്നാ​രോ​പി​ച്ച ബം​ഗാ​ൾ മു​ഖ്യ​മ​​ന്ത്രി മ​മ​ത ബാ​ന​ർ​ജി, ബി.​ജെ.​പി​യെ എ​തി​ർ​ക്കാ​ൻ വേ​ണ്ടി മാ​ത്ര​മാ​ണ്​ തോ​ൽ​ക്കു​ന്ന സ്​​ഥാ​നാ​ർ​ഥി​ക്ക്​ വോ​ട്ടു​ചെ​യ്​​ത​തെ​ന്ന്​ വ്യ​ക്​​ത​മാ​ക്കി.
പാ​ർ​ല​മ​െൻറി​​െൻറ 62ാം ന​മ്പ​ർ മു​റി​യി​ലൊ​രു​ക്കി​യ പോ​ളി​ങ്​​​ബൂ​ത്തി​ൽ ആ​ദ്യ​മാ​യി വോ​ട്ടു​ചെ​യ്​​ത​ത്​ പ്ര​ധാ​ന​മ​ന്ത്രി ന​രേ​ന്ദ്ര മോ​ദി​യാ​യി​രു​ന്നു. ഗു​ജ​റാ​ത്ത്​ നി​യ​മ​സ​ഭ​യി​ലെ എം.​എ​ൽ.​എ​യാ​യ ബി.​ജെ.​പി അ​ധ്യ​ക്ഷ​ൻ അ​മി​ത്​ ഷാ ​മു​ൻ​കൂ​ട്ടി അ​പേ​ക്ഷ ന​ൽ​കി പാ​ർ​ല​മ​െൻറി​ലെ ബൂ​ത്തി​ൽ മോ​ദി​ക്കൊ​പ്പം വ​ന്ന്​ വോ​ട്ടു ചെ​യ്​​തു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here