ഡോ. രാജീവ്​ കുമാർ നിതി ആയോഗ്​ വൈസ്​ ചെയർമാന്‍

0
67

പ്രമുഖ സാമ്പത്തിക വിദഗ്​ധൻ ഡോ. രാജീവ്​ കുമാർ നിതി ആയോഗ്​ വൈസ്​ ചെയർമാനായി നിയമിക്ക​െ​പ്പട്ടു. അരവിന്ദ്​ പനഗരിയ അഞ്ചുദിവസം മുമ്പ്​ രാജിവെച്ച ഒഴിവിലാണ്​ നിയമനം. നിതി ആയോഗ്​ അംഗമായി പ്രമുഖ ശിശുരോഗ വിദഗ്​ധനു​ം എയിംസിലെ ഡോക്​ടറുമായ വിനോദ്​ ​േപാളിനെയും നിയമിച്ചു. ശനിയാഴ്​ച രാത്രിയാണ്​ ഇതുസംബന്ധിച്ച അറിയിപ്പുണ്ടായത്​.

സാമ്പത്തിക ശാസ്​ത്രത്തിൽ ഒാക്​സ്​ഫഡ്​ സർവകലാശാലയിൽനിന്ന്​ ഡി.ഫിലും ലഖ്​നോ സർവകലാശാലയിൽനിന്ന്​ പിഎച്ച്​.ഡിയും നേടിയ ഡോ. രാജീവ്​ കുമാർ, സ​െൻറർ ​ഫോർ പോളിസി റിസർച്ചിലെ (സി.പി.ആർ) മുതിർന്ന അംഗമാണ്​. നേരത്തേ എഫ്​.​െഎ.സി.സി.​െഎ സെക്രട്ടറി ജനറലായിരുന്നു. ഇന്ത്യൻ കൗൺസിൽ​ ഫോർ റിസർച്​ ഒാൺ ഇൻറർനാഷനൽ ഇക്കണോമിക്​ റിലേഷൻസ്​ ഡയറക്​ടർ, ചീഫ്​ എക്​സിക്യൂട്ടിവ്​ എന്നീ പദവികളും വഹിച്ചു.
2006 മുതൽ 2008 വരെ ദേശീയ സുരക്ഷ ഉപദേശക സമിതി അംഗമായിരുന്നു. ഏഷ്യൻ വികസന ബാങ്കിലും കേന്ദ്ര വ്യവസായ, ധന മന്ത്രാലയങ്ങളിലും ഉയർന്ന പദവികളിലുണ്ടായിരുന്നു. സൗദിയി​​ലെ റിയാദിൽ കിങ്​ അബ്​ദുല്ല പെ​ട്രോളിയം സ്​റ്റഡീസ്​ ആൻഡ്​ റിസർച്​ സ​െൻറർ ഉൾപ്പെടെ നിരവധി അന്തർദേശീയ സ്​ഥാപനങ്ങളിലും സംഘടനകളിലും സേവനമനുഷ്​ഠിച്ചിട്ടുണ്ട്​.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here