സംഘികളെ ..”കേരളത്തിലെ ന്യൂനപക്ഷ പ്രീണനം ബീഹാര്‍ സര്‍ക്കാരിന്റെ മഹത്തരനടപടി ആകുന്നതെങ്ങനെ ?

0
1841

ഇരുട്ടിവെളുക്കും മുന്‍പേ ബിജെപിക്കൊപ്പം പോയി അധികാര കസേര ഉറപ്പിച്ച നിതീഷ് കുമാറും ബിജെപിയുടെ ഉപമുഖ്യമന്ത്രി സുശീല്‍ കുമാര്‍ മോഡിയും  ഇറക്കിയ മദ്രസാ ഉത്തരവൊന്ന് വായിച്ചു നോക്കി വേണം ശശികല ടീച്ചറും കൂട്ടരും ഇനി കേരളത്തില്‍ ന്യൂനപക്ഷ പ്രീണന പ്രചാരണത്തിന് ഇറങ്ങാന്‍…

മദ്രസാ അധ്യാപകര്‍ക്ക് ക്ഷേമനിധി ബോര്‍ഡ്‌ വന്നപ്പോള്‍ ഇതാ കേരളത്തില്‍ ന്യൂനപക്ഷ പ്രീണനം നടക്കുന്നേയെന്ന് വലിയ വായില്‍ വിലപിച്ച തീവ്ര ഹിന്ദുത്വവാദികള്‍  അറിയാന്‍.. ഇരുട്ടിവെളുക്കും മുന്‍പേ ബിജെപിക്കൊപ്പം പോയി അധികാര കസേര ഉറപ്പിച്ച നിതീഷ് കുമാറും ബിജെപിയുടെ ഉപമുഖ്യമന്ത്രി സുശീല്‍ കുമാര്‍ മോഡിയും  ഇറക്കിയ ഉത്തരവൊന്ന് വായിച്ചു നോക്കി വേണം ശശികല ടീച്ചറും കൂട്ടരും ഇനി അത്തരം പ്രചാരണത്തിന് ഇറങ്ങാന്‍..ബീഹാറില്‍ ന്യൂനപക്ഷ പിന്തുണ പോകുമെന്ന് ഭയന്ന് നിതീഷ് സര്‍ക്കാര്‍ ഇറക്കിയ ഉത്തരവ് അവിടെ രാജ്യ തന്ത്രജ്ഞത ആകുകയും ഇവിടെ ന്യൂനപക്ഷ പ്രീണനം ആകുകയും ചെയ്യുന്നത് എങ്ങനെ എന്ന ചോദ്യം അവശേഷിപ്പിച്ചുകൊണ്ടാണ്‌ ദിവസങ്ങള്‍ മാത്രം പ്രായമുള്ള നിതീഷ്-ബിജെപി സര്‍ക്കാരിന്റെ പുതിയ ഉത്തരവ്.

മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി കൂ​റു​മാ​റി​യ​തോ​ടെ വ​ഞ്ചി​ക്ക​പ്പെ​ട്ടു​വെ​ന്ന്​ മു​സ്​​ലിം സ​മു​ദാ​യ​ത്തി​നി​ട​യി​ലു​ണ്ടാ​യ തോ​ന്ന​ൽ അ​ക​റ്റു​ന്ന​തി​നാ​ണ്​ നി​തീ​ഷി​​െൻറ ന​ട​പ​ടി. പി​ന്നാ​ക്ക മു​സ്​​ലിം​ക​ളെ പാ​ർ​ട്ടി​യോ​ട്​ അ​ടു​പ്പി​ച്ചു​നി​ർ​ത്തി​യി​രു​ന്ന നേ​താ​വും രാ​ജ്യ​സ​ഭ അം​ഗ​വു​മാ​യ അ​ലി അ​ൻ​വ​ർ അ​ൻ​സാ​രി ബി.​ജെ.​പി സ​ഖ്യം ആ​ത്​​മ​ഹ​ത്യ​പ​ര​മാ​ണെ​ന്ന നി​ല​പാ​ടി​ലു​റ​ച്ചു​നി​ൽ​ക്കു​ക​യാ​ണ്. വ​ഞ്ചി​ച്ചു​വെ​ന്ന ​തോ​ന്ന​ലി​ൽ മു​സ്​​ലിം ന്യൂ​ന​പ​ക്ഷം കൈ​വെ​ടി​യു​മെ​ന്ന്​ ക​ണ്ട​പ്പോ​ൾ അ​വ​രെ പി​ടി​ച്ചു​നി​​ർ​ത്താ​ൻ ത​ന്ത്ര​വു​മാ​യി നി​തീ​ഷ്​ കു​മാ​ർ രം​ഗ​ത്തി​റ​ങ്ങി. സം​ഘ്​ പ​രി​വാ​റി​നൊ​പ്പം ചേ​ർ​ന്ന്​ സ​ർ​ക്കാ​റു​ണ്ടാ​ക്കി​യ​തി​ന് പ​ഴി കേ​ൾ​ക്കു​ന്ന​തി​ന്​​ തൊ​ട്ടു​പി​റ​കെ ആ​ൾ​ക്കൂ​ട്ട ആ​ക്ര​മ​ണം​കൂ​ടി ന​ട​ന്ന​താ​ണ്​ നി​തീ​ഷി​നെ ആ​ശ​ങ്ക​യി​ലാ​ക്കി​യ​ത്. ഉടനെ തന്നെ ന്യൂനപക്ഷ വകുപ്പിന്റെ പ്രവര്‍ത്തനം അവലോകനം ചെയ്യാന്‍ എന്ന മട്ടില്‍ ഉത്തരവും ഇറങ്ങി.

ബി​ഹാ​റി​ലെ ന്യൂ​ന​പ​ക്ഷ​ക്ഷേ​മ വ​കു​പ്പി​​െൻറ പ്ര​വ​ർ​ത്ത​നം അ​വ​ലോ​ക​നം ചെ​യ്യാ​ൻ അ​ടി​യ​ന്ത​ര യോ​ഗം വി​ളി​ച്ച നി​തീ​ഷ്​ കു​മാ​ർ സേ​വ​നം മെ​ച്ച​പ്പെ​ടു​ത്താ​ൻ നി​ര​വ​ധി നി​ർ​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളും ന​ൽ​കി. ബി​ഹാ​റി​ലെ 2200 മ​ദ്​​റ​സ​ക​ളി​ൽ അ​ടി​സ്​​ഥാ​ന സൗ​ക​ര്യ വി​ക​സ​ന​ത്തി​ന്​ സാ​മ്പ​ത്തി​ക, നി​ർ​മാ​ണ സ​ഹാ​യ​ങ്ങ​ൾ ഉ​ണ്ടാ​കു​മെ​ന്ന്​ നി​തീ​ഷ്​ പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ചു. ക്ലാ​സ്​​മു​റി​ക​ളും ലൈ​ബ്ര​റി​ക​ളും ല​ബോ​റ​ട്ട​റി​ക​ളും ടോ​യ്​​ല​റ്റു​ക​ളും നി​ർ​മി​ക്കു​ന്ന​ത​ട​ക്ക​മു​ള്ള പ്ര​വൃ​ത്തി​ക​ൾ​ക്ക്​ സ​ർ​ക്കാ​ർ സ​ഹാ​യ​മാ​ണ്​ നി​തീ​ഷി​​െൻറ പ്ര​ധാ​ന വാ​ഗ്​​ദാ​നം. മ​ദ്​​റ​സ​ക​ളി​ൽ നി​ന്ന്​ 10ഉം 12​ഉം ക്ലാ​സ്​ പാ​സാ​കു​ന്ന വി​ദ്യാ​ർ​ഥി​ക​ൾ​ക്ക്​ 10,000 രൂ​പ വീ​തം ന​ൽ​കു​മെ​ന്ന അ​റി​യി​പ്പാ​ണ്​ മ​റ്റൊ​ന്ന്. വ​ഖ​ഫ്​ ബോ​ർ​ഡ​ു​ക​ൾ​ക്കാ​യി എ​ല്ലാ ജി​ല്ല​ക​ളി​ലും ഒാ​ഫി​സ്​ അ​ട​ക്കം ഒ​രു കെ​ട്ടി​ട​വും ലൈ​ബ്ര​റി​യും ഒ​രു ക​മ്യൂ​ണി​റ്റി ഹാ​ളും ബി​ഹാ​ർ സ​ർ​ക്കാ​ർ നി​ർ​മി​ച്ചു​ന​ൽ​കും.

ബി.​ജെ.​പി​യു​മാ​യി ചേ​ർ​ന്നു​ള്ള വി​ശ്വാ​സ വോട്ടെടു​പ്പിന്റെ ദി​വ​സം മു​സ്​​ലിം എം.​എ​ൽ.​എ​മാ​ർ​ക്ക്​ വെ​ള്ളി​യാ​ഴ്​​ച ജു​മു​അ പ്രാ​ർ​ഥ​ന​ക്ക്​ പോ​കാ​നാ​യി ത​ന്റെ പ്ര​സം​ഗം നി​തീ​ഷ്​ വെ​ട്ടി​ച്ചു​രു​ക്കി​യ​തും മു​സ്​​ലിം​ക​ളെ കൈ​വി​ട്ടി​ട്ടി​ല്ല എ​ന്ന ധാ​ര​ണ സൃ​ഷ്​​ടി​ക്കാ​നാ​യി​രു​ന്നു. അ​തേ​സ​മ​യം, നി​തീ​ഷ്​ മ​ന്ത്രി​സ​ഭ​യി​െ​ല മു​സ്​​ലിം മ​ന്ത്രി ഖു​ർ​ശി​ദ്​ അ​ഹ്​​മ​ദ്​ ജ​യ്​ ശ്രീ​റാം വി​ളി​ച്ച​ത്​ ബി​ഹാ​റി​ൽ വ​ൻ വി​വാ​ദ​മാ​യി​രു​ന്നു. മു​സ്​​ലിം സം​ഘ​ട​ന​ക​ളൊ​ന്ന​ട​ങ്കം പ്ര​തി​ഷേ​ധ​വു​മാ​യി രം​ഗ​ത്തു​വ​ന്ന​തോ​ടെ നി​തീ​ഷ്​ കു​മാ​ർ നേ​രി​ട്ട്​ ക്ഷ​മാ​പ​ണം ന​ട​ത്തു​ക​യും ഇ​മാ​റ​ത്ത്​ ശ​റ​ഇ​യ്യ​യെ നേ​രി​ൽ ഇ​ക്കാ​ര്യം അ​റി​യി​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്​​തി​രു​ന്നു. നരേന്ദ്ര മോദിയെ പ്രധാനമന്ത്രി ആക്കിയതില്‍ പ്രതിഷേധിച്ചു എന്‍.ഡി.എ വിട്ട നിതീഷ് സാഷ്ടാംഗം കീഴടങ്ങി വീണ്ടും ബിജെപി പാളയത്തിലേക്ക് എത്തിയതോടെ സംസ്ഥാനത്തെ ന്യൂനപക്ഷ വിഭാഗങ്ങള്‍ കടുത്ത എതിര്‍പ്പിലാണ്. ഇത് മറികടക്കാനാണ് ഇതുവരെ നിതീഷിന്റെ ന്യൂനപക്ഷ പ്രീണനത്തെ കുറിച്ച് പരാതി പറഞ്ഞിരുന്ന സുശീല്‍ മോഡി അടക്കമുള്ളവര്‍ മദ്രസാ കാര്‍ഡ് ഇറക്കിയത്.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here