ബാബറി മസ്ജിദ് കേസ്: അന്തിമവാദം ഡിസംബര്‍ അഞ്ചിന് തുടങ്ങും

0
75

ബാബറി മസ്​ജിദ്​ കേസിൽ അന്തിമവാദം ഡിസംബർ അഞ്ചിന്​ തുടങ്ങുമെന്ന്​ സുപ്രീംകോടതി. അന്തിമവാദം തുടങ്ങിയാൽ കേസ്​ പിന്നീട്​ മാറ്റിവെക്കില്ലെന്നും സുപ്രീംകോടതി വ്യക്​തമാക്കി. കേസിലെ രണ്ട്​ കക്ഷിക്കാരും സമയക്രമം കർശനമായി പാലിക്കണമെന്ന്​ കോടതി നിർദേശിച്ചു.

കേസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട രേഖകൾ വിവർത്തനം നടത്തുന്നതിന്​ ​കൂടുതൽ സമയം ആവശ്യമാണെന്ന്​ ഹരജിക്കാർ കോടതിയിൽ വാദിച്ചു. നാല്​ മാസം കൂടി നൽകണമെന്നായിരുന്നു ഇവരുടെ ആവശ്യം. എന്നാൽ സുപ്രീംകോടതി ഇത്​ അംഗീകരിച്ചില്ല. നിങ്ങൾ എഴ്​ വർഷമായി ഇതുതന്നെയല്ലെ ചെയ്യുന്നതെന്നായിരുന്നു കോടതിയുടെ ചോദ്യം. രേഖകളുടെ വിവർത്തനം നടത്തുന്നതിന്​ 12 ആഴ്​ചത്തെ സമയം സുപ്രീംകോടതി അനുവദിച്ചു.അയോധ്യയിലെ തർക്ക ഭൂമി മൂന്ന്​ കക്ഷികൾക്കായി വിഭജിച്ച്​ നൽകിയ അലഹബാദ്​ ഹൈകോടതി വിധിക്കെതിരായ അപ്പീലാണ്​ സുപ്രീംകോടതി പരിഗണിക്കുന്നത്​. സുന്നി വഖഫ്​ ബോർഡ്​, രാം  ലല്ലാ വിരാജ്​മാൻ, നിർമോഹി അഖാര എന്നിവരാണ്​ കേസിലെ കക്ഷികൾ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here