സ്വാശ്രയ മെഡിക്കല്‍ പ്രവേശനം സര്‍ക്കാര്‍ ഉഴലുന്നു; നിര്‍ണ്ണായക കോടതി വിധികള്‍ ഇന്നു വന്നേക്കും

0
82

തിരുവനന്തപുരം: സ്വാശ്രയ മെഡിക്കൽ കോളേജുമായി ബന്ധപ്പെട്ട അഞ്ചു കേസുകള്‍ ഇന്നു കോടതികള്‍ക്ക് മുന്‍പാകെ എത്തും. മൂന്നു കേസുകൾ സുപ്രീംകോടതിയും രണ്ടു കേസുകൾ ഹൈക്കോടതിയുമാണ് പരിഗണിക്കുന്നത്.

സ്വാശ്രയ മെഡിക്കല്‍ പ്രവേശനത്തിനു അഞ്ചു​ ലക്ഷം രൂപ ഏകീകൃത ഫീസെന്ന ജസ്​റ്റിസ് രാജേന്ദ്രബാബു കമ്മിറ്റിയുടെ തീരുമാനത്തെ ചോദ്യംചെയ്​തു​ സ്വാശ്രയ മാനേജ്​മെന്റുകൾ നൽകിയ ഹർജിയിൽ ഇന്നു ഹൈക്കോടതിയുടെ അന്തിമ വിധി വരും.

11 ലക്ഷം രൂപ വരെ ഫീസ്​ ഈടാക്കാൻ ​കോളജുകൾക്ക്​ അനുമതി നൽകിയ സുപ്രീംകോടതി, ​കേസ്​ ഉടൻ തീർപ്പാക്കാൻ ഹൈക്കോടതിയോടു നിർദേശിച്ചിട്ടുണ്ട്. അഞ്ചുലക്ഷം രൂപ ഏകീകൃത ഫീസ്​ നിശ്​ചയിച്ചത് ഹൈക്കോടതി ശരിവച്ചിരുന്നു. ഇതിനെതിരെയാണ് സുപ്രീംകോടതി വിധി വന്നത്.

ഫീസ് തീരുമാനിക്കാതെ മെഡിക്കൽ, ഡെന്റൽ കോളജുകളിലേക്കു സർക്കാർ അലോട്മെന്റ് നടത്തിയതിനെതിരെ വിദ്യാർഥികളും ഇന്നു ഹൈക്കോടതിയെ സമീപിക്കുന്നു. മെഡിക്കല്‍ പ്രവേശനത്തിന്റെ ഫീസ് ഘടനയിലെ ചില വ്യവസ്​ഥകൾ ഹൈക്കോടതി റദ്ദാക്കിയതിനെതിരെ പെരിന്തൽമണ്ണ എംഇഎസ്​, കാരക്കോണം സിഎസ്​​ഐ മെഡിക്കൽ കോളജുകൾ സുപ്രീംകോടതിയെ സമീപിച്ചിട്ടുണ്ട്​. ​ ഈ കേസും ഇന്നു സുപ്രീംകോടതി പരിഗണിച്ചേക്കും.

കെഎംസിടി, ശ്രീനാരായണ മെഡിക്കൽ കോളജുകൾക്കു​ 11 ലക്ഷം രൂപ വരെ ഫീസ്​ ഈടാക്കാൻ അനുമതി നൽകിയ സുപ്രീം കോടതി വിധിക്കെതിരെയുള്ള കേരള സർക്കാരിന്റെ പുനഃപരിശോധനാ ഹർജിയും ഇന്നു സുപ്രീം കോടതി പരിഗണിച്ചേക്കും.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here