ഹിന്ദു ഭീഷണി രാജസ്ഥാനിലെ മുസ്ലിം കുടുംബങ്ങള്‍ പാലായനം ചെയ്തു

0
47

 


രാജസ്ഥാനില്‍ മേല്‍ ജാതി ഹിന്ദുക്കളുടെ ഭീഷണിയെ തുടര്‍ന്ന് 200ലധികം പേരടങ്ങുന്ന 20 മുസ്ലിം കുടുംബങ്ങള്‍ പാലായനം ചെയ്തു. നവരാത്രി ദിനത്തില്‍ നാടോടി ഗായകന്‍ അഹമ്മദ് ഖാന്‍ കൊല്ലപ്പെട്ടതുമായുണ്ടായ സംഭവമാണ് കൂട്ടപലായനത്തിലേക്ക് നയിച്ചത്.ജയ്സാല്‍മീര്‍ ജില്ലയിലെ ദന്‍ഡല്‍ ഗ്രാമത്തിലാണ് സംഭവം.നാടുവിട്ടവര്‍ ദൂരെ മറ്റൊരു ഗ്രാമത്തില്‍ പോലീസ് സംരക്ഷണയിലാണ്.

നവരാത്രി ദിനത്തില്‍ സംഗീത പരിപാടി നടത്തികൊണ്ടിരിക്കെ മ​​​ന്ത്ര​​​വാ​​​ദ ചി​​​കി​​​ത്സ ന​​​ട​​​ത്തു​​​ന്ന ര​​​മേ​​​ശ്​ സ​​​ത്ത​​​ര്‍ എ​​​ന്ന​​​യാ​​​ള്‍ ഖാ​​​നോ​​​ട്​ പ്ര​​​ത്യേ​​​ക രാ​​​ഗ​​​ത്തി​​​ലു​​​ള്ള ഗാ​​​നം ആ​​​ല​​​പി​​​ക്കാ​​​ന്‍ ആ​​​വ​​​ശ്യ​​​പ്പെ​​​ട്ടു.തു​​​ട​​​ര്‍​​​ന്ന്​ പാ​​​ട്ട്​ മോ​​​ശ​​​മാ​​​ണെ​​​ന്നു​​​പ​​​റ​​​ഞ്ഞ്​ ഇ​​​യാ​​​ള്‍ ഖാനെ മ​​​ര്‍​​​ദി​​​ക്കു​​​ക​​​യും സം​​​ഗീ​​​തോ​​​പ​​​ക​​​ര​​​ണം ന​​​ശി​​​പ്പി​​​ക്കു​​​ക​​​യും ചെ​​​യ്തു. ഇ​​​തി​​​നു​​​ശേ​​​ഷം രാ​​​ത്രി സ​​​ത്ത​​​റും ര​​​ണ്ടു​​​പേ​​​രും ചേ​​​ര്‍​​​ന്ന്​ ഖാ​​​നെ വീ​​​ട്ടി​​​ല്‍​​​നി​​​ന്ന് പി​​​ടി​​​ച്ചു​​​കൊ​​​ണ്ടു​​​പോ​​​യെ​​​ന്നും പി​​​ന്നീ​​​ട്​ മൃ​​​ത​​​ദേ​​ഹമാണ് കണ്ടതെന്നും സഹോദരന്‍ പറയുന്നു. സെ​​​പ്​​​​റ്റം​​​ബ​​​ര്‍ 27ന്​ ​​​രാ​​​ത്രി​​​യാ​​​ണ്​ സം​​​ഭ​​​വം നടന്നത്.

അ​​​ടു​​​ത്ത ദി​​​വ​​​സം ഇ​​​യാ​​​ളു​​​ടെ വീ​​​ട്ടി​​​ലെ​​​ത്തി​​​യ മേ​​​ല്‍​​​ജാ​​​തി ഹി​​​ന്ദു​​​ക്ക​​​ളാ​​​യ ചി​​​ല​​​ര്‍ പൊ​​​ലീ​​​സി​​​ല്‍ പ​​​രാ​​​തി ന​​​ല്‍​​​ക​​​രു​​​തെ​​​ന്ന്​ ഭീ​​​ഷ​​​ണി​​​പ്പെടുത്തി. അതോടെ കുടുംബം പരാതി നല്‍കാതെ മൃതദേഹം മറവ് ചെയ്തു. അടുത്ത ദിവസം കുടുംബങ്ങള്‍ നിര്ബന്ധിച്ചതോടെ പോലീസില്‍ പരാതി നല്‍കി. ഇ​​​തോ​​​ടെ സ​​​ത്ത​​​റും ഉ​​​ന്ന​​​ത ജാ​​​തി​​​ക്കാ​​​രും വ​​​ന്ന്​ മു​​​ഴു​​​വ​​​ന്‍ മു​​​സ്​​​​ലിം കുടുംബങ്ങളോടും നാട് വിടാന്‍ ആവശ്യപ്പെടുകയും ഇല്ലെങ്കില്‍ കൊല്ലുമെന്ന് ഭീഷണിപ്പെടുത്തുകയുമായിരുന്നു.

മ​​​ര്‍​​​ദ​​​ന​​​ത്തെ തു​​​ട​​​ര്‍​​​ന്നാ​​​ണ്​ അ​​​മ​​​ദ്​ ഖാ​​​ന്‍ മ​​​രി​​​ച്ച​​​തെ​​​ന്നും ഗ്രാ​​​മം വിട്ടവരെ തിരികെ കൊണ്ടുവരാനുള്ള ശ്രമങ്ങള്‍ പോലീസ് തുടങ്ങിയെന്നും ജി​​​ല്ല പൊ​​​ലീ​​​സ്​ സൂ​​​പ്ര​​​ണ്ട്​ ഗൗ​​​ര​​​വ്​ യാ​​​ദ​​​വ്​ വ്യ​​​ക്​​​​ത​​​മാ​​​ക്കി.