വേ​ങ്ങ​ര​ നാളെ ​ ബൂ​ത്തിലേക്ക്; ഇന്നു നിശബ്ദ പ്രചാരണം

0
60

മലപ്പുറം: വേ​ങ്ങ​ര​യി​ലെ വോ​ട്ട​ർ​മാ​ർ നാളെ പോ​ളി​ങ്​ ബൂ​ത്തിലേക്ക് നീങ്ങും. ഇന്നു നിശബ്ദ പ്രചാരണമാണ്.  ഒ​രു മാ​സം നീ​ണ്ട പ്ര​ചാ​ര​ണ​ത്തി​നാണ് ഇന്നലെ തിരശീല വീണത്. ​ വളരെ ശക്തമായ പ്രചാരണ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളാണ് രാഷ്ട്രീയ പാര്‍ട്ടികള്‍ വേങ്ങരയില്‍ നടത്തിയത്. പക്ഷെ മുന്‍ തൂക്കം മുസ്ലിം ലീഗിന് തന്നെ.

എല്‍ഡിഎഫിനായി പി​ണ​റാ​യി വി​ജ​യനും വിഎസും പ്രചാരണത്തിന്നെത്തി. ബി.​ജെ.​പി​യു​ടെ ജ​ന​ച​ന്ദ്ര​ൻ മാ​സ്​​റ്റ​റും എ​സ്.​ഡി.​പിഐഎ​യു​ടെ അ​ഡ്വ. കെ.​സി. ന​സീ​റും ത​ങ്ങ​ളു​ടെ വോ​ട്ട്​ വ​ർ​ധി​പ്പി​ക്കാ​നാ​വു​മെ​ന്നാ​ണ്​ ക​ണ​ക്കു കൂ​ട്ടു​ന്നു. എല്‍ഡിഎഫിന്റെ പി.പി.ബഷീറും, യുഡിഎഫിന്റെ കെ.എന്‍.എ.ഖാദറും വേങ്ങരയില്‍ വലിയ പ്രതീക്ഷ നിലനിര്‍ത്തുന്നു.

148 പോ​ളി​ങ്​ സ്​​റ്റേ​ഷ​നു​ക​ൾ ഉള്ള വേങ്ങരയില്‍ 1,70,009 വോ​ട്ട​ർ​മാ​രാ​ണ്​ മ​ണ്ഡ​ല​ത്തി​ലു​ള്ള​ത്. 87,750 പു​രു​ഷ​ന്മാ​ർ, 8​2,259 സ്​​ത്രീ​ക​ൾ. 148 പോ​ളി​ങ് ബൂ​ത്തു​ക​ളാ​ണ് സ​ജ്ജ​മാ​ക്കി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്.

എ​ല്ലാ ബൂ​ത്തു​ക​ളി​ലും വി.​വി. പാ​റ്റ്​ മെ​ഷീ​ൻ ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ച്​ ന​ട​ക്കു​ന്ന തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പ്​ എ​ന്ന പ്ര​ത്യേ​ക​ത കൂ​ടി​യു​ണ്ട്. ആ​ർ​ക്കാ​ണ്​ വോ​ട്ട്​ ചെ​യ്​​ത​ത്​ എ​ന്ന​തി​​ന്റെ രേ​ഖ വോ​ട്ട​ർ​മാ​ർ​ക്ക്​ നേ​രി​ട്ട്​ കാ​ണാം വോ​ട്ട്​ ചെ​യ്​​തു​ക​ഴി​ഞ്ഞ ഉ​ട​നെ ഏ​തു സ്​​ഥാ​നാ​ർ​ഥി​ക്ക്​ വോ​ട്ട്​ ചെ​യ്​​തു, ചി​ഹ്​​നം, ക്ര​മ​ന​മ്പ​ർ എ​ന്നി​വ ​ സ്​​ക്രീ​നി​ൽ പ്ര​ത്യ​ക്ഷ​മാ​വും. ഏ​ഴ്​ സെ​ക്ക​ൻ​റ്​ ഇ​ത്​ കാ​ണാം.

2011ലെ ​തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പി​ല്‍ എ​ല്‍.​ഡി.​എ​ഫി​​ന്റെ കെ.​പി. ഇ​സ്മാ​യി​ലി​നെ 38237 വോ​ട്ടി​ന്​ പ​രാ​ജ​യ​പ്പെ​ടു​ത്തി​യാ​ണ് യു.​ഡി.​എ​ഫ് സ്ഥാ​നാ​ർ​ഥി പി.​കെ. കു​ഞ്ഞാ​ലി​ക്കു​ട്ടി തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​ക്ക​പ്പെ​ട്ട​ത്.

2016ൽ ​കു​ഞ്ഞാ​ലി​ക്കു​ട്ടി ത​ന്നെ വീ​ണ്ടും ജ​ന​വി​ധി തേ​ടി. ഭൂ​രി​പ​ക്ഷം 38,057. എ​തി​ർ സ്​​ഥാ​നാ​ർ​ഥി​യാ​യ പി.​പി. ബ​ഷീ​റി​ന്​ ആ​കെ കി​ട്ടി​യ​ത്​ 34124 വോ​ട്ടു​ക​ൾ. ഇ​ട​തു സ്​​ഥാ​നാ​ർ​ഥി​ക്ക്​ കി​ട്ടി​യ മൊ​ത്തം വോ​ട്ടി​നേ​ക്കാ​ൾ കൂ​ടു​ത​ലാ​ണ്​ കു​ഞ്ഞാ​ലി​ക്കു​ട്ടി​യു​ടെ ഭൂ​രി​പ​ക്ഷം. ആ ഭൂരിപക്ഷം വീണ്ടും ഉയര്‍ത്താമെന്നാണ് ലീഗ് കണക്ക് കൂട്ടല്‍.