എ​ന്‍​ഡോ​സ​ള്‍​ഫാ​ന്‍ ദു​രി​ത​ബാ​ധി​ത​രുടെ പാക്കേജ് ഇ​ല്ലാ​താ​ക്കു​ന്നു

0
48

കാ​സ​ര്‍​കോ​ട്​: എ​ന്‍​ഡോ​സ​ള്‍​ഫാ​ന്‍ ദു​രി​ത​ബാ​ധി​ത​ര്‍​ക്ക് ചി​കി​ത്സ​യും പ​രി​ച​ര​ണ​വും ല​ഭ്യ​മാ​ക്കാ​ന്‍ ല​ക്ഷ്യ​മി​ട്ട്​ സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ ത​യാ​റാ​ക്കി​യ സ്​​പെ​ഷ​ല്‍ പാ​ക്കേ​ജ്​ ഘ​ട്ടം​ഘ​ട്ട​മാ​യി ഇ​ല്ലാ​താ​ക്കു​ന്നു. പാ​ക്കേ​ജി​​ന്‍റെ പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ന​ങ്ങ​ള്‍​ക്കാ​യി ദേ​ശീ​യ ആ​രോ​ഗ്യ മി​ഷ​​ന്‍ നി​യോ​ഗി​ച്ച ജൂ​നി​യ​ര്‍ ഹെ​ല്‍​ത്ത്​ ഇ​ന്‍​സ്​​പെ​ക്​​ട​ര്‍​മാ​രെ ഭാ​ഗ​മാ​യി കൂ​ട്ട​ത്തോ​ടെ ഒ​ഴി​വാ​ക്കുകയാണ്

ക​രാ​ര്‍ വ്യ​വ​സ്​​ഥ​യി​ല്‍ നി​യ​മി​ച്ച 26 ജൂ​നി​യ​ര്‍ ഹെ​ല്‍​ത്ത്​ ഇ​ന്‍​സ്​​പെ​ക്​​ട​ര്‍​മാ​രി​ല്‍ 13 പേ​രെ​യാ​ണ്​ നീ​ക്കം ചെ​യ്​​ത​ത്. ശേ​ഷി​ച്ച 13പേ​ര്‍ പി​രി​ച്ചു​വി​ട​ല്‍ ന​ട​പ​ടി​ക്കെ​തി​രെ അ​ഡ്​​മി​നി​സ്​​ട്രേ​റ്റി​വ്​ ട്രൈബ്യൂ​ണ​ലി​നെ സ​മീ​പി​ച്ച​തി​നെ തു​ട​ര്‍​ന്ന്​ സേ​വ​ന കാ​ലാ​വ​ധി താ​ല്‍​ക്കാ​ലി​ക​മാ​യി നീ​ട്ടി​ക്കൊ​ടു​ത്തി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണ്.

പാ​ക്കേ​ജി​ല്‍ നി​യ​മി​ച്ച ര​ണ്ട്​ സ്​​റ്റാ​ഫ്​ ന​ഴ്​​സു​മാ​രി​ല്‍ ഒ​രാ​ളെ​യും ഒ​ഴി​വാ​ക്കി. ദു​രി​ത​ബാ​ധി​ത​രെ അ​ത​ത്​ മേ​ഖ​ല​ക​ളി​ല്‍​ചെ​ന്ന്​ ചി​കി​ത്സി​ക്കു​ന്ന​തി​നും പ​രി​ച​ര​ണം നല്‍കു​ന്ന​തി​നു​മാ​യി നി​യോ​ഗി​ച്ച മൊ​ബൈ​ല്‍ മെ​ഡി​ക്ക​ല്‍ ടീ​മി​നെ​യും ഒ​രു​വ​ര്‍​ഷം മുന്‍പ്​ പി​രി​ച്ചു​വി​ട്ടി​രു​ന്നു. കീ​ട​നാ​ശി​നി പ്ര​യോ​ഗം കാ​ര​ണം പ​ല​വി​ധ ആ​രോ​ഗ്യ​പ്ര​ശ്​​ന​ങ്ങ​ള്‍ അ​നു​ഭ​വി​ക്കു​ന്ന​വ​ര്‍​ക്ക്​ അ​നു​യോ​ജ്യ​മാ​യ ചി​കി​ത്സ ല​ഭ്യ​മാ​ക്കാ​ന്‍ അ​ലോ​പ്പ​തി, ആ​യു​ര്‍​വേ​ദ, ഹോ​മി​യോ മേ​ഖ​ല​ക​ളി​ലെ മൂ​ന്ന്​ ഡോ​ക്​​ട​ര്‍​മാ​ര്‍, ഫി​സി​യോ​തെ​റ​പ്പി​സ്​​റ്റ്, സ്​​പീ​ച്​​ തെ​റ​പ്പി​സ്​​റ്റ്​ എ​ന്നി​വ​ര്‍ ഉ​ള്‍​പ്പെ​ട്ട​താ​യി​രു​ന്നു പ്ര​േ​ത്യ​ക വാ​ഹ​ന സൗ​ക​ര്യ​ത്തോ​ടെ ഏ​ര്‍​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ സ​ഞ്ച​രി​ക്കു​ന്ന മെ​ഡി​ക്ക​ല്‍ ടീം.

എ​ന്‍​ഡോ​സ​ള്‍​ഫാ​ന്‍ കീ​ട​നാ​ശി​നി പ്ര​യോ​ഗ​ത്തി​​ന്‍റെ ദു​രി​ത​ങ്ങ​ള്‍ അ​നു​ഭ​വി​ക്കു​ന്ന ജി​ല്ല​യി​ലെ 11 പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തു​ക​ളാ​ണ്​ സ്​​പെ​ഷ​ല്‍ പാ​ക്കേ​ജി​​ന്‍റെ പ​രി​ധി​യി​ലു​ള്ള​ത്. 2010 ഡി​സം​ബ​റി​ല്‍ ആ​രം​ഭി​ച്ച പാ​ക്കേ​ജി​​ന്‍റെ ഭാ​ഗ​മാ​യി ദു​രി​ത​ബാ​ധി​ത​രു​ടെ ആ​രോ​ഗ്യ​സ്​​ഥി​തി സം​ബ​ന്ധി​ച്ച വി​വ​ര​ശേ​ഖ​ര​ണം, രോ​ഗി​ക​ളു​ടെ വീ​ടു​ക​ള്‍ സ​ന്ദ​ര്‍​ശി​ച്ച്‌ ആ​വ​ശ്യ​മാ​യ സ​ഹാ​യ​ങ്ങ​ള്‍ ന​ല്‍​ക​ല്‍ എ​ന്നീ ചു​മ​ത​ല​ക​ള്‍​ക്കാ​യാ​ണ്​ ഹെ​ല്‍​ത്ത്​ ഇ​ന്‍​സ്​​പെ​ക്​​ട​ര്‍​മാ​രെ നി​യ​മി​ച്ച​ത്. ഇ​തോ​ടൊ​പ്പം ആ​നു​പാ​തി​ക​മാ​യി നി​യ​മി​ച്ച ജൂ​നി​യ​ര്‍ പ​ബ്ലി​ക് ​ഹെ​ല്‍​ത്ത്​ ന​ഴ്​​സു​മാ​രെ നേ​ര​ത്തേ​ത​ന്നെ പി​ന്‍​വ​ലി​ച്ചി​രു​ന്നു. ഇ​വ​രെ ഇ​പ്പോ​ള്‍ സ്​​കൂ​ള്‍ ഹെ​ല്‍​ത്ത്​ ന​ഴ്​​സു​മാ​രാ​യി നി​യ​മി​ച്ചി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണ്.