റോഹിന്‍ഗ്യന്‍ വിഷയം പരിഗണിക്കുന്നത് സുപ്രീം കോടതി നവംബര്‍ 21ലേക്ക് മാറ്റി

0
53
A view of the Indian Supreme Court building is seen in New Delhi December 7, 2010. India's Supreme Court on Monday questioned the appointment of the country's top anti-corruption official, local media and a lawyer said, in a victory for the opposition and another blow for an embattled government that has become mired in corruption charges. REUTERS/B Mathur (INDIA - Tags: CRIME LAW POLITICS BUSINESS) - RTXVHUR

ന്യൂഡല്‍ഹി: റോഹിന്‍ഗ്യന്‍ അഭയാര്‍ഥി വിഷയം പരിഗണിക്കുന്നത് സുപ്രീംകോടതി നവംബര്‍ 21ലേക്ക് മാറ്റി വച്ചു. അടിയന്തര സാഹചര്യം ഉണ്ടായാല്‍ റോഹിന്‍ഗ്യന്
കള്‍ക്ക് കോടതിയെ സമീപിക്കാമെന്നും കോടതി നിര്‍ദ്ദേശം.

അതേസമയം റോഹിന്‍ഗ്യന്‍ പ്രശ്നത്തില്‍ യു.എന്നില്‍ അമേരിക്ക നിലപാട് ശക്തമാക്കിയിരുന്നു. ആയിരക്കണക്കിന് റോഹിന്‍ഗ്യന്‍
കളുടെ പലായനത്തിന് കാരണക്കാരായ മ്യാന്‍മര്‍ സുരക്ഷ ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ക്കെതിരെ നടപടിയെടുക്കണമെന്ന് അമേരിക്കന്‍ അംബാസിഡര്‍ നിക്കി ഹാലെ ആവശ്യപ്പെട്ടു. ഇതാദ്യമായാണ് റോഹിങ്ക്യന്‍ വിഷയത്തില്‍ സൈനിക ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ക്കെതിരെ അമേരിക്ക നടപടി ആവശ്യപ്പെടുന്നത്. റോഹിന്‍ഗ്യന്‍
അഭയാര്‍ഥികള്‍ സഞ്ചരിച്ച ബോട്ട് മുങ്ങി നിരവധി പേര്‍ മരിച്ചതിന് പിന്നാലെയാണ് മ്യാന്‍മര്‍ സൈന്യത്തിനെതിരെ ശക്തമായ നിലപാട് സ്വീകരിച്ച് അമേരിക്ക രംഗത്തെത്തിയത്.

റോഹിന്‍ഗ്യന്‍ അഭയാര്‍ഥികള്‍ക്കെതിരെ ക്രൂരമായ അതിക്രമങ്ങളാണ് മ്യാന്‍മര്‍ സൈന്യം നടത്തുന്നത്. നിരവധിപേര്‍ സൈന്യത്തിന്റെ ആക്രമണങ്ങളില്‍ കൊല്ലപ്പെട്ടിരുന്നു. ഇതുമൂലം നിരവധി പേര്‍ ബംഗ്ലാദേശ് ഉള്‍പ്പടെയുള്ള രാജ്യങ്ങളിലേക്ക് പലായനം ചെയ്തിരുന്നു. എന്നാല്‍ റോഹിന്‍ഗ്യന്‍കള്‍ക്കെതിരെ അതിക്രമം ഉണ്ടായിട്ടില്ലെന്ന നിലപാടിലാണ് മ്യാന്‍മര്‍.