ഹിമാചല്‍ പ്രദേശില്‍ നിയമസഭയിലേയ്ക്കുള്ള വോട്ടെടുപ്പ് ആരംഭിച്ചു

0
23


ഷിംല: ഹിമാചല്‍പ്രദേശ് നിയമസഭയിലേയ്ക്കുള്ള വോട്ടെടുപ്പ് ആരംഭിച്ചു. 19 വ​നി​ത​ക​ള്‍ ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടെ 338 സ്ഥാ​നാ​ര്‍​ഥി​ക​ളാ​ണ്​ മ​ത്സ​ര രം​ഗ​ത്തു​ള്ള​ത്. കോണ്‍ഗ്രസും ബി.ജെ.പി.യും ആകെയുള്ള 68 സീറ്റുകളിലേക്കും മത്സരിക്കുന്നുണ്ട്. ബി.എസ്.പി. 42 സീറ്റിലും സി.പി.എം. 14 സീറ്റിലും സ്വാഭിമാന്‍ പാര്‍ട്ടിയും ലോക് ഗഠ്ബന്ധന്‍ പാര്‍ട്ടിയും ആറുവീതം സീറ്റുകളിലും സി.പി.ഐ. മൂന്നുസീറ്റിലും മത്സരിക്കുന്നു.

രാവിലെ എട്ട് മണി മുതലാണ് വോട്ടെടുപ്പ്. 50,25,941 വോ​ട്ട​ര്‍​മാ​രാ​ണ്​ ഇന്ന് സ​മ്മ​തി​ദാ​ന അ​വ​കാ​ശം വി​നി​യോ​ഗി​ക്കു​ക.

ഹിമാചല്‍ പിടിക്കാന്‍ ശക്തമായ പ്രചാരണപരിപാടികള്‍ക്കാണ് കോണ്‍ഗ്രസും ബി.ജെ.പി.യും നേതൃത്വം നല്‍കിയത്. 450-ലേറെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് റാലികള്‍ ഹിമാചലില്‍ നടന്നു. 12 ദിവസം നീണ്ട തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണത്തില്‍ കോണ്‍ഗ്രസ് ഉപാധ്യക്ഷന്‍ രാഹുല്‍ ഗാന്ധി, പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്രമോദി, ബി.ജെ.പി.
ദേശീയ അധ്യക്ഷന്‍ അമിത് ഷാ തുടങ്ങിയവര്‍ പങ്കെടുത്തു. അമിത് ഷായും മോദിയും ആറുറാലികളിലും രാഹുല്‍ഗാന്ധി മൂന്നുറാലികളിലും പങ്കെടുത്തു.

കേ​ന്ദ്ര സ​ര്‍​ക്കാ​റി​ന്‍റെ നോ​ട്ട്​ നി​രോ​ധ​നം, ജി.​എ​സ്.​ടി ന​ട​പ്പാ​ക്ക​ല്‍ എ​ന്നി​വ കാ​ര​ണം സ​മ്ബ​ദ്​ വ്യ​വ​സ്ഥ​ക്കും സാ​ധാ​ര​ണ​ക്കാ​ര്‍​ക്കും വി​നോ​ദ സ​ഞ്ചാ​രം അ​ട​ക്ക​മു​ള്ള മേ​ഖ​ല​ക്കും ഉ​ണ്ടാ​യ ന​ഷ്​​ടം ഉ​യ​ര്‍​ത്തി​യാ​ണ്​ കോ​ണ്‍​ഗ്ര​സ്​ സം​സ്ഥാ​ന​മെമ്പാടും ബി.​ജെ.​പി​ക്ക്​ എ​തി​രെ പ്ര​ചാ​ര​ണം ന​ട​ത്തി​യ​ത്.

ഭരണത്തിലുള്ള കോണ്‍ഗ്രസിനെതിരേ അഴിമതിയാരോപണങ്ങള്‍ ചൂണ്ടിക്കാട്ടിയാണ് ബി.ജെ.പി. വോട്ടുതേടുന്നത്.

തിരഞ്ഞെടുപ്പ് സുഗമമായി നടത്താനാവശ്യമായ സജ്ജീകരണങ്ങള്‍ നടത്തിയതായി മുഖ്യ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഓഫീസര്‍ പുഷ്പേന്ദര്‍ രാജ്പുത് പറഞ്ഞു.