കേരളാ കോണ്‍ഗ്രസ് സംസ്ഥാന സമ്മേളനത്തിനു പിന്നില്‍ മാണി-സിപിഎം ഗൂഡാലോചന:പി.സി.ജോര്‍ജ്

0
45
 
 എം.മനോജ്‌ കുമാര്‍
തിരുവനന്തപുരം: കേരളാ കോണ്‍ഗ്രസിന്റെ സംസ്ഥാന സമ്മേളനം കെ.എം.മാണി സംഘടിപ്പിച്ചതിന് പിന്നില്‍  സിപിഎമ്മുമായി ചേര്‍ന്നുള്ള ഗൂഢാലോചനയാണെന്ന് പി.സി.ജോര്‍ജ് എംഎല്‍എ 24 കേരളയോടു പറഞ്ഞു.
ഇടതുമുന്നണിയില്‍ കയറിക്കൂടാനാണ് മാണിയുടെ ശ്രമം. പക്ഷെ ഇടതുമുന്നണിയില്‍ കയറിക്കൂടാന്‍ കഴിയില്ല. സിപിഎം-കെ.എം.മാണി ഗൂഢാലോചന വ്യക്തമാണ്. ആ ഗൂഢാലോചന പ്രാവര്‍ത്തികമാക്കാന്‍ വേണ്ടിയാണ് മാണി സമ്മേളനം വെച്ചത്. പക്ഷെ ജോസഫ് ഗ്രൂപ്പ് അത് പൊളിച്ചു. സിപിഎം സെക്രട്ടറിയേറ്റ് രണ്ടു ദിനം കൂടുകയാണ്. മാണിയുടെ സംസ്ഥാന സമ്മേളനം രണ്ടു ദിനം കൂടുന്നു. ഒരേ സമയം. ഇതിനു പിന്നിലെ രാഷ്ട്രീയ ഗൂഢാലോചന വ്യക്തമാണ്. മാണി എന്ത് രാഷ്ട്രീയ ഗൂഢാലോചന നടത്തിയാലും പി.ജെ.ജോസഫിനെയും മോന്‍സ് ജോസഫിനേയും അതിനു കിട്ടുകയില്ല – പി.സി.ജോര്‍ജ് പറഞ്ഞു.

മാണി ഇടതുമുന്നണിയിലേക്ക് നീങ്ങിയാല്‍ അവര്‍ യുഡിഎഫിലേക്ക് നീങ്ങും. കാര്യങ്ങള്‍ മാണി വിചാരിക്കുംപോലെ എളുപ്പമല്ല. മാണി പറയുന്നത് സംസ്ഥാന സമ്മേളനത്തിനു ഒരുലക്ഷം പേരെ പങ്കെടുപ്പിക്കുമെന്നാണ്. ഒരു ലക്ഷം പോയിട്ട് പോയിട്ട് പതിനായ്യായിരം പേരെ സംസ്ഥാന സമ്മേളനത്തില്‍ പങ്കെടുപ്പിക്കാന്‍ കെ.മാണിക്ക് കഴിയുമോ. അങ്ങിനെ സംഘടിപ്പിച്ചാല്‍ മാണിയുടെ അടുക്കളപ്പണി എടുക്കാന്‍ താന്‍ തയ്യാറാണ്- പി.സി.ജോര്‍ജ് വെല്ലുവിളിക്കുന്നു.

ആരെങ്കിലും സമ്മേളനത്തിനു വരുന്നെങ്കില്‍ അത് കാശ് വാങ്ങി വരുന്ന ആളുകളാണ്. എല്ലാവര്‍ക്കും നല്‍കാന്‍ ഉള്ള കാശ് കെ.എം.മാണി സംഘടിപ്പിച്ചു വച്ചിട്ടുണ്ട്. ആ കാശാണ് സമ്മേളനത്തിനു ആളെക്കൂട്ടാന്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നത്. മദ്യവ്യാപാരികളോടും സ്വര്‍ണ്ണക്കടക്കാരോടും പിരിച്ച കാശ് ആണ് കയ്യിലുള്ളത്. ആ കാശിന്റെ പൊളപ്പ് ആണ് സമ്മേളനത്തില്‍ കാണുക. അയ്യായിരം പേര്‍ വന്നാല്‍ നിറയുന്ന പട്ടണമാണ് കോട്ടയം-ജോര്‍ജ് പറഞ്ഞു.

ആദ്യം കോട്ടയം തിരുനക്കര മൈതാനത്ത് സമ്മേളനം നടത്താനാണ് തീരുമാനിച്ചത്.
ആകെ മൂവായിരം കസേരയെ തിരുനക്കര മൈതാനത്ത് ഇടാന്‍ കഴിയൂ. വേദി മാറ്റി. എവിടെ നെഹ്‌റു സ്‌റ്റേഡിയത്തില്‍. നെഹ്‌റു സ്റ്റേഡിയത്തില്‍ അയ്യായിരം പേരില്‍ കൂടുതല്‍ കൊള്ളുകയില്ല. നുണ പറഞ്ഞു റെക്കോര്‍ഡ് ഇടാം. അതാണ്‌ നടക്കുന്നത്. ജോസ് കെ മാണിയുടെ അരിയിട്ട് വാഴ്ചയ്ക്ക് വേണ്ടിയാണ് സംസ്ഥാന സമ്മേളനം കൂടുന്നത്. പക്ഷെ മാണി വിചാരിച്ച രീതിയിലല്ല സംസ്ഥാന സമ്മേളനം കൂടുന്നത്.

ഒരു മുന്നണിയില്‍ പോലും കയറിക്കൂടാന്‍ കഴിഞ്ഞില്ലല്ലോ. ഇടത് മുന്നണിയാണ് മാണിക്ക് കാര്യം. പക്ഷെ ജോസഫ് ഗ്രൂപ്പ് അത് സമ്മതിക്കില്ല. അവര്‍ക്ക് യുഡിഎഫ് തന്നെ വേണം. ഇതെല്ലാം മാണി നേരിടുന്ന പ്രതിസന്ധിയാണ് കാണിക്കുന്നത് – ജോര്‍ജ് പറഞ്ഞു.