ആ​​​ശ​​​ങ്ക​​​യു​​​ടെ നി​​​ഴ​​​ലി​​​ൽ ക്രി​​​സ്മ​​​സ് ആഘോഷം

0
45

ന്യൂ​​​ഡ​​​ൽ​​​ഹി: ക്രൈ​​​സ്ത​​​വ​​​ർ ആ​​​ശ​​​ങ്ക​​​യു​​​ടെ നി​​​ഴ​​​ലി​​​ൽ ക്രി​​​സ്മ​​​സ് ആ​​​ഘോ​​​ഷ​​​ത്തി​​​ന് ഒ​​​രു​​​ങ്ങു​​​ന്നു. പ​​​ല ഉ​​​ത്ത​​​രേ​​​ന്ത്യ​​​ൻ സം​​​സ്ഥാ​​​ന​​​ങ്ങ​​​ളി​​​ലും കാ​​​ര​​​ൾ അ​​​ട​​​ക്ക​​​മു​​​ള്ള ആ​​​ഘോ​​​ഷ​​​ങ്ങ​​​ൾ ന​​​ട​​​ത്താ​​​നാ​​​കു​​​മോ എ​​​ന്ന ആ​​​ശ​​​ങ്ക വ​​​ള​​​രു​​​ക​​​യാ​​​ണ്.

മ​​​ധ്യ​​​പ്ര​​​ദേ​​​ശി​​​ലെ സ​​​ത്ന​​​യി​​​ൽ കരോള്‍ സം​​​ഘ​​​ത്തെ വർഗീയ വാദികൾ ആ​​​ക്ര​​​മി​​​ച്ചതും വൈദികർക്കെതിരേ പോലീസ് കേ​​​സ് എ​​​ടു​​​ത്ത​​​തും യു​​​പി​​​യി​​​ലെ അ​​​ലി​​​ഗ​​​ഡി​​​ൽ സ്കൂ​​​ളു​​​ക​​​ളി​​​ലെ ക്രി​​​സ്മ​​​സ് ആ​​​ഘോ​​​ഷം പാ​​​ടി​​​ല്ലെ​​​ന്നു ഭീ​​​ഷ​​​ണി​​​പ്പെ​​​ടു​​​ത്തി​​​യ​​​തും രാ​​​ജ​​​സ്ഥാ​​​നി​​​ലെ പ്ര​​​താ​​​പ്ഗ​​​ഡി​​​ൽ ക്രി​​​സ്മ​​​സ് ച​​​ട​​​ങ്ങി​​​നു​​​ നേ​​​രേ ആ​​​ക്ര​​​മ​​​ണ​​​മു​​​ണ്ടാ​​​യ​​​തും ക്രൈ​​​സ്ത​​​വ​​​രെ വ​​​ല്ലാ​​​തെ ആ​​​ശ​​​ങ്ക​​​പ്പെ​​​ടു​​​ത്തു​​​ന്നു​​​ണ്ട്.

സ്കൂളുകളിൽ ക്രി​​​സ്മ​​​സ് ആ​​​ഘോ​​​ഷം ന​​​ട​​​ത്തു​​​ന്ന​​​തി​​​നെ​​​തി​​​രേ ഭീ​​​ഷ​​​ണി മു​​​ഴ​​​ക്കി​​​യ അ​​​ലി​​​ഗ​​​ഡി​​​ലെ ഹിന്ദു ജാഗരണ്‍ മഞ്ചിനെതിരെ ഇതുവരെ ന​​​ട​​​പ​​​ടി ഉ​​​ണ്ടാ​​​യി​​​ട്ടി​​​ല്ല. ഭാ​​​ര​​​ത ക​​​ത്തോ​​​ലി​​​ക്കാ മെ​​​ത്രാ​​​ൻ സ​​​മി​​​തി (സി​​​ബി​​​സി​​​ഐ) പ്ര​​​സി​​​ഡ​​​ന്‍റ് ക​​​ർ​​​ദി​​​നാ​​​ൾ മാ​​​ർ ബ​​​സേ​​​ലി​​​യോ​​​സ് ക്ലീ​​​മി​​​സ് കാ​​തോ​​ലി​​ക്കാ​​ബാ​​വ കേ​​​ന്ദ്ര ആ​​​ഭ്യ​​​ന്ത​​​ര​​​മ​​​ന്ത്രി രാ​​​ജ്നാ​​​ഥ് സിം​​​ഗി​​​നെ സ​​​ന്ദ​​​ർ​​​ശി​​​ച്ച് ഈ ​​​വി​​​ഷ​​​യ​​​ത്തി​​​ൽ ന​​​ട​​​പ​​​ടി അ​​​ഭ്യ​​​ർ​​​ഥി​​​ച്ചി​​​രു​​​ന്നു.