സ്ത്രീകളിലെ മൈഗ്രെയ്ന്‍

0
62

 

മൈഗ്രെയ്ന്‍ കാരണം ബുദ്ധിമുട്ടുന്നവര്‍ ഒരുപാട് പേരുണ്ട് നമുക്ക് ചുറ്റും. അതില്‍ ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ സ്ത്രീകളും. സ്ത്രീകളിലെ ജനിതകപരമായ വ്യത്യാസവും രോഗപ്രതിരോധശേഷിയുമാണ് ഇതിന് കാരണം.ശ്വേത രക്താണുക്കളിലെ മാസ്റ്റ് സെല്ലുകളില്‍ വരുന്ന വ്യത്യാസങ്ങളാണ് ഈ രോഗങ്ങള്‍ക്ക് കാരണമാകുന്നത്.
സ്ത്രീകളിലും പുരുഷന്മാരിലും മാസ്റ്റ് സെല്ലുകള്‍ ഒരേ അളവിലാണ് ക്രോമസോമുകളില്‍ ഉണ്ടാവുക. എന്നാല്‍ എക്സ് വൈ സെക്സ് ക്രോമസോമുകളില്‍ ജീനുകള്‍ വ്യത്യസ്ത രീതിയില്‍ പെരുമാറിയേക്കാം.ഇതാണ് സ്ത്രീകളില്‍ ഇത്തരം രോഗാവസ്ഥകള്‍ക്ക് കാരണം.

തലവേദനയുള്ള സ്ത്രീകളില്‍ ചിലപ്പോള്‍ ഡിപ്രഷനു കാരണമാകുന്നതും സെക്സ് സംബന്ധിയായ പ്രശ്നങ്ങളാണ്. തലവേദനയ്ക്കു കഴിയ്ക്കുന്ന ചില മരുന്നുകള്‍ ചിലപ്പോഴെങ്കിലും സെക്സ് ജീവിതത്തേയും ബാധിച്ചേക്കും.
അതുപോലെ ചിലരില്‍ സെക്സ് സ്ട്രെസിനുള്ള മരുന്നായി മാറുന്നുണ്ട്. ഈ സമയത്ത് തലച്ചോറില്‍ ഉല്‍പാദിപ്പിക്കപ്പെടുന്ന ചില ഹോര്‍മോണുകളാണ് ഇതിന് കാരണം. ചിലരില്‍ സെക്സിന് ശേഷം തലവേദന വരുന്നതായും റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നു. ബിപി കൂടുന്നതും തലച്ചോറിലേക്കുള്ള രക്തപ്രവാഹം വര്‍ദ്ധിക്കുന്നതുമാണ് ഇതിന് കാരണമായി പറയുന്നത്.