അറിയാം അള്‍സറിന്റെ പ്രധാനലക്ഷണങ്ങള്‍…

0
141

ഇന്നത്തെ ജീവിതശൈലിയില്‍ അള്‍സര്‍ എന്ന രോഗം ഒരു പുതുമയല്ല. എന്നാല്‍ അള്‍സറിനെ നിസാരമായി തള്ളികളയാനും പറ്റില്ല. കുടലിലോ വയറിന്റെ ഭിത്തിയിലൊ ഉണ്ടാകുന്ന വ്രണങ്ങളാണ് അള്‍സറായി മാറുന്നത്. കൃത്യസമയത്ത് ചികിത്സ നല്‍കിയില്ലെങ്കില്‍ അത് ക്യാന്‍സറിന് കാരണമാകും. കഠിനമായ വയറുവേദനയാണ് പ്രധാന ലക്ഷണം . എന്നാല്‍ മറ്റ് ലക്ഷണങ്ങള്‍ ഉണ്ടെങ്കിലും അത് തിരിച്ചറിയാന്‍ സാധിക്കുന്നില്ല. അള്‍സറിന്റെ പ്രധാനപ്പെട്ട ലക്ഷണങ്ങള്‍ നോക്കാം..
വയറുവേദന
പലപ്പോഴും അള്‍സറിന്റെ വേദന മറ്റുള്ള വയറു വേദനയില്‍ നിന്ന് അല്‍പം വ്യത്യസ്തമായിരിക്കും. പൊക്കിളിനടുത്തായാണ് കഠിനമായ വേദന അനുഭവപ്പെടുന്നത്. മാത്രമല്ല വയറ്റിനുള്ളില്‍ പുകച്ചിലും നീറ്റവും ഉണ്ടാവും. മാത്രമല്ല രാത്രി സമയത്താണ് ഇത്തരം വേദന വര്‍ദ്ധിച്ച് കാണപ്പെടുന്നതും.
വയറു വീര്‍ക്കല്‍

ഭക്ഷണം കഴിക്കാതെ തന്നെ വയറു വീര്‍ത്ത അവസ്ഥ നിങ്ങള്‍ക്ക് തോന്നുന്നുണ്ടോ? എങ്കില്‍ ഇത്തരം അവസ്ഥകള്‍ക്ക് പരിഹാരം കാണുന്നതിനു മുന്‍പ് ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടത് നിങ്ങള്‍ക്ക് അള്‍സര്‍ ഉണ്ടോ എന്നതാണ്. വയറു വീര്‍ക്കുന്നത് അള്‍സറിന്റെ ലക്ഷണങ്ങളില്‍ പ്രധാനപ്പെട്ട ഒന്നാണ്.
മനം പിരട്ടല്‍

ഭക്ഷണം കഴിച്ച ഉടനേ ഛര്‍ദ്ദിക്കുക എന്ന അവസ്ഥ നിങ്ങളില്‍ ഉണ്ടെങ്കില്‍ അത് പലപ്പോഴും പല വിധത്തില്‍ നിങ്ങളില്‍ ആരോഗ്യ പ്രശ്നങ്ങള്‍ ഉണ്ടെന്നതിന്റെ സൂചനയാണ്. അള്‍സര്‍ ഉണ്ടെങ്കില്‍ ഇത്തരത്തിലുള്ള പ്രശ്നങ്ങള്‍ കാണിക്കുന്നതാണ്.
മലബന്ധം

മലബന്ധം പോലുള്ള പ്രശ്നങ്ങള്‍ ശരീരത്തെ ആകെ താളം തെറ്റിയ്ക്കും. മാത്രമല്ല പെട്ടെന്നുണ്ടാകുന്ന വയറുവേദനയാണ് ഇതിന്റെ ലക്ഷണം. ഇത് മൂര്‍ച്ഛിച്ച് പിന്നെ ക്യാന്‍സര്‍ സാധ്യതയിലേക്ക് നയിക്കും എന്ന് സംശയം വേണ്ട.
ഭാരം കുറയുക

അകാരണമായി ഭാരം കുറയുക അകാരണമായി ഭാരം കുറയുന്നതാണ് മറ്റൊരു പ്രശ്നം. ഭക്ഷണം നിയന്ത്രിക്കാതെ തന്നെ അകാരണമായി ഭാരം കുറയുന്നത് അല്‍പം ഗൗരവത്തോടെ കാണേണ്ട പ്രശ്നമാണ്.
നെഞ്ചെരിച്ചില്‍

നെഞ്ചെരിച്ചില്‍ അള്‍സറിന്റെ ലക്ഷണങ്ങളില്‍ പ്രധാനപ്പെട്ട ഒന്നാണ്. ആസിഡ് റിഫ്ളക്സ് കൊണ്ടുണ്ടാവുന്ന പ്രശ്നങ്ങള്‍ നെഞ്ചെരിച്ചിലിന്റെ ആക്കം കൂട്ടാറുണ്ട്. എന്നാല്‍ അള്‍സര്‍ മൂലമുണ്ടാകുന്ന നെഞ്ചെരിച്ചില്‍ അല്‍പം ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതാണ്. ഭക്ഷണം കഴിച്ച് കഴിഞ്ഞ ഉടന്‍ തന്നെ ഇത്തരത്തിലുള്ള പ്രശ്നങ്ങള്‍ നിങ്ങളില്‍ തോന്നുന്നുവെങ്കില്‍ അള്‍സര്‍ ലക്ഷണമായി കണക്കാക്കാവുന്നതാണ്.