വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ മ​ര​ണ​വേ​ഗം നി​യ​ന്ത്രി​ക്കാ​ന്‍​​ പൊ​ലീ​സ്​ 162 സ്​​പീ​ഡ്​ റ​ഡാ​റു​ക​ള്‍ കൂ​ടി വാ​ങ്ങു​ന്നു

0
35

വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ മ​ര​ണ​വേ​ഗം നി​യ​ന്ത്രി​ക്കാ​ന്‍​​ പൊ​ലീ​സ്​ 162 സ്​​പീ​ഡ്​ റ​ഡാ​റു​ക​ള്‍ കൂ​ടി വാ​ങ്ങു​ന്നു. കൈ​ത്തോ​ക്കി​​ന്‍റെ മാ​തൃ​ക​യി​ല്‍ ഒ​ന്ന​ര​ക്കി​ലോ​യി​ല്‍ താ​ഴെ മാ​ത്രം ഭാ​ര​മു​ള്ള സ്​​പീ​ഡ്​ റ​ഡാ​റാണിത്. മ​ദ്യ​പി​ച്ച്‌​ വാ​ഹ​ന​മോ​ടി​ക്കുന്ന​വ​രെ ക​ണ്ടെ​ത്തു​ന്ന ആ​ല്‍​ക്ക​ഹോ​ള്‍ ബ്ര​ത്ത്​ അ​ന​ലൈ​സ​ര്‍ മാ​തൃ​ക​യി​ല്‍ കൈ​യി​ലൊ​തു​ങ്ങു​ന്ന സ്​​പീ​ഡ്​ റ​ഡാ​റു​ക​ളാണിവ. വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ള്‍​ക്കു​നേ​രെ ഈ റ​ഡാ​റു​ക​ള്‍ പി​ടി​ച്ചാ​ല്‍ നി​മി​ഷ​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക​കം വേ​ഗ​ത മ​ന​സ്സി​ലാ​ക്കാ​നാ​വും.

​മൂ​ന്നേ​കാ​ല്‍ കോ​ടി രൂ​പ​യാ​ണ്​ ഇ​തി​നാ​യി ആ​ഭ്യ​ന്ത​ര​വ​കു​പ്പ്​ ചെ​ല​വ​ഴി​ക്കു​ന്ന​ത്. ലേ​സ​ര്‍ സം​വി​ധാ​ന​ത്തോ​ടെ പ്ര​വ​ര്‍​ത്തി​ക്കു​ന്ന ഉ​പ​ക​ര​ണ​ത്തി​ന്​​ വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ളി​ലും മ​റ്റും ഘ​ടി​പ്പി​ച്ച ലേ​സ​ര്‍ ജാ​മ​റു​ക​ളെ​യ​ട​ക്കം പ്ര​തി​രോ​ധി​ക്കാ​നും മ​ണി​ക്കൂ​റി​ല്‍ 320 കി​ലോ​മീ​റ്റ​ര്‍ വ​രെ​യു​ള്ള വേ​ഗ​ത ക​ണ്ടെ​ത്താ​നു​മാ​വും.

വാ​ഹ​നം 200 മീ​റ്റ​ര്‍ അ​ടു​ത്തെ​ത്തി​യാ​ല്‍​പോ​ലും മൂ​ന്നു​സെ​ക്ക​ന്‍​ഡു​കൊ​ണ്ട്​ വേ​ഗ​ത അ​ള​ക്കു​ന്ന ഉ​പ​ക​ര​ണമാണിത്. ഒ​രു​ത​വ​ണ ചാ​ര്‍​ജ്​ ചെ​യ്​​താ​ല്‍ എ​ട്ടു മ​ണി​ക്കൂ​ര്‍​വ​രെ തു​ട​ര്‍​ച്ച​യാ​യി ഏ​ത്​ കാ​ലാ​വ​സ്​​ഥ​യി​ലും ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കാ​നാ​വും.

റ​ഡാ​റി​ന്​ ​തൊ​ട്ട​ടു​ത്ത്​ വാ​ഹ​ന​ത്തി​​ല്‍ സ്​​ഥാ​പി​ച്ച അ​നു​ബ​ന്ധ യൂ​നി​റ്റി​ലേ​ക്ക്​​വി​വ​ര​ങ്ങ​ള്‍ ബ്ലൂ​ട്ടൂ​ത്ത്​ വ​ഴി​യാ​ണ്​ എ​ത്തു​ക ഇ​തോ​ടൊ​ന്നി​ച്ച്‌​ വേ​ഗ​ത കാ​ണി​ക്കു​ന്ന പ്രി​ന്‍ൗ​ട്ട്​ ല​ഭി​ക്കാ​നും സം​വി​ധാ​ന​മു​ണ്ടാ​കും. തീ​യ​തി, സ​മ​യം, വാ​ഹ​ന​ത്തി​​െന്‍റ വേ​ഗ​ത, അ​നു​വ​ദ​നീ​യ​മാ​യ വേ​ഗ​ത, ന​മ്ബ​ര്‍ ഉ​ള്‍​പ്പെ​​ടെ​യു​ള്ള വി​വ​ര​ങ്ങ​ളാ​ണ്​ മെ​ഷീ​നി​ല്‍​നി​ന്ന്​ പ്രി​ന്‍​റ്​ ചെ​യ്​​തു​വ​രു​ക. ഇ​തി​ല്‍ ഒ​ഴി​ച്ചി​ട്ട ഭാ​ഗ​ത്ത്​ വാ​ഹ​ന​ത്തി​ലെ ഡ്രൈ​വ​റെ​ക്കൊ​ണ്ട്​ ഒ​പ്പു​വെ​പ്പി​ച്ച​ഷേം പി​ന്നീ​ട്​ പി​ഴ അ​ട​പ്പി​ക്കു​ക​യാ​ണ്​ ചെ​യ്യു​ക.