സിനിമകളിലെ സ്ത്രീകള്‍ക്കെതിരായ അതിക്രമ രംഗങ്ങള്‍ക്കൊപ്പം മുന്നറിയിപ്പ് പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കണമെന്ന് മനുഷ്യാവകാശ കമ്മീഷന്‍

0
32

തിരുവനന്തപുരം: സിനിമകളിലും സീരിയലുകളിലും സ്ത്രീകള്‍ക്കെതിരായ അതിക്രമങ്ങള്‍ ഉള്‍പ്പെട്ട രംഗങ്ങള്‍ക്കൊപ്പം മുന്നറിയിപ്പ് പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കണമെന്ന് സംസ്ഥാന മനുഷ്യാവകാശ കമ്മീഷന്‍. സ്ത്രീകള്‍ക്കെതിരായ അതിക്രമം നിയമപ്രകാരം ശിക്ഷാര്‍ഹമാണെന്ന മുന്നറിയിപ്പ് പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കണമെന്നാണ് കമ്മീഷന്‍ ആക്ടിംഗ് ചെയര്‍മാന്‍ പി.മോഹന്‍ദാസ് നിര്‍ദേശം നല്‍കിയിട്ടുള്ളത്.

സ്ത്രീ​ക​ളെ ബ​ഹു​മാ​നി​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന ഭ​ര​ണ​ഘ​ട​നാ​വ്യ​വ​സ്ഥ​യു​ടെ ലം​ഘ​ന​മാ​ണു സി​നി​മ​ക​ളി​ലും സീ​രി​യ​ലു​ക​ളി​ലും കാ​ണു​ന്ന​തെ​ന്നു ക​മ്മീ​ഷ​ൻ കു​റ്റ​പ്പെ​ടു​ത്തി. സി​നി​മ​ക​ളി​ലെ​യും സീ​രി​യ​ലു​ക​ളി​ലെ​യും ലൈം​ഗി​ക പീ​ഡ​ന പ്ര​ദ​ർ​ശ​ന​ങ്ങ​ൾ യുവാക്കളെവഴിതെറ്റിക്കുന്നതിന്‌ കാരണമായേക്കുമെന്നും
കമ്മീഷന്‍ ആക്ടിംഗ് ചെയര്‍മാന്‍ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

മു​ന്ന​റി​യി​പ്പ് പ്രേ​ക്ഷ​ക​രി​ൽ ച​ല​ന​മു​ണ്ടാ​ക്കാ​ൻ സാ​ധ്യ​ത​യു​ണ്ടെ​ന്നു ക​മ്മീ​ഷ​ൻ ഉ​ത്ത​ര​വി​ൽ പ​റ​യു​ന്നു. മു​ന്ന​റി​യി​പ്പ് പ്ര​ദ​ർ​ശി​പ്പി​ക്കു​ന്ന കാ​ര്യം കേ​ന്ദ്ര​വാ​ർ​ത്താ വി​നി​മ​യ മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​ന്‍റെ ശ്ര​ദ്ധ​യി​ൽ കൊ​ണ്ടു​വ​രു​മെ​ന്നു സെ​ൻ​സ​ർ ബോ​ർ​ഡ് ക​മ്മീ​ഷ​നെ അ​റി​യി​ച്ചു.