ഞങ്ങള്‍ ആരോഗ്യവാന്മാര്‍, ജീവന്‍ തിരിച്ചു തന്നവര്‍ക്ക്​ നന്ദി: ഗു​ഹ​യി​ൽ​ നി​ന്ന് രക്ഷപ്പെട്ട കുട്ടികളുടെ പുതിയ വീഡിയോ

0
40

ബാങ്കോക്ക്: തായ്‌ലന്‍ഡിലെ ലു​വാം​ഗ് ഗു​ഹ​യി​ൽ​നി​ന്ന് ര​ക്ഷ​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ 12 കുട്ടികളും ഫുട്​ബോള്‍ കോച്ചും പുറത്തെത്തിയ ശേഷം സംസാരിക്കുന്ന ആദ്യ വിഡിയോ അധികൃതര്‍ പുറത്തു വിട്ടു. ആശുപത്രിയില്‍ തീവ്രപരിചരണത്തിലിരിക്കുന്ന കുട്ടികള്‍ ആരോഗ്യവാന്‍മാരാണെന്ന്​ പറയുന്ന വിഡിയോ ആണ്​ പുറത്തു വിട്ടത്​.

തങ്ങള്‍ ആരോഗ്യവാന്‍മാരാണ്​. ജീവിതത്തിലേക്ക്​ തിരിച്ചുകൊണ്ടുവന്നവര്‍ക്ക്​ നന്ദി എന്നും കുട്ടികള്‍ വീഡിയോയിലുടെ പറയുന്നുണ്ട്‌. ഒാരോരുത്തരും പേര്​ പറഞ്ഞ്​ പരിചയപ്പെടുത്തിക്കൊണ്ടാണ്​ സംസാരിക്കുന്നത്​.ഗുഹയില്‍ നിന്ന്​ പുറത്തെത്തിച്ച കുട്ടികളെ മാതാപിതാക്കള്‍ക്കൊപ്പം വിടാതെ ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിപ്പിച്ചിരിക്കുകയാണ്​. ആവശ്യത്തിന്​​ ഭക്ഷണവും വെള്ളവും വെളിച്ചവും ലഭിക്കാതെ ദിവസങ്ങളോളം കഴിയേണ്ടി വന്നതിനാല്‍ കുട്ടികള്‍ അവശരാണെന്നും ചിലര്‍ക്ക്​ അണുബാധയുണ്ടെന്നും അധികൃതര്‍ പറഞ്ഞിരുന്നു.

പിന്നീട്​ കുട്ടികള്‍ ആശുപത്രിക്കിടക്കയില്‍ നിന്ന്​ വിജയ ചിഹ്​നം ഉയര്‍ത്തിക്കാണിക്കുന്ന വിഡിയോയും പുറത്തു വിട്ടിരുന്നു. ആശുപത്രിവാസം ഒരാഴ്​ചയോട്​ അടുത്തപ്പോഴാണ്​ കുട്ടികള്‍ സംസാരിക്കുന്ന വിഡിയോ അധികൃതര്‍ പുറത്തു വിട്ടത്​.