വി​ദ്യാ​ല​യ​ങ്ങ​ളി​ലെ അ​മി​ത ഫീ​സ് നി​യ​ന്ത്രി​ക്കാ​ന്‍ സ​ര്‍​ക്കാ​രി​ന് അ​ധി​കാ​ര​മു​ണ്ടെ​ന്നു ഹൈ​ക്കോ​ട​തി

0
34

കൊ​ച്ചി: വി​ദ്യാ​ല​യ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ അ​മി​ത ഫീ​സ് ഈ​ടാ​ക്കു​ന്ന​തി​നെ നി​യ​ന്ത്രി​ക്കാ​ന്‍ സ​ര്‍​ക്കാ​രി​ന് അ​ധി​കാ​ര​മു​ണ്ടെ​ന്നും എ​ന്തു ന​ട​പ​ടി​യെ​ടു​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന് സ​ര്‍​ക്കാ​രി​ന് തീ​രു​മാ​നി​ക്കാ​മെ​ന്നും ഹൈ​ക്കോ​ട​തി. സ്കൂ​ള്‍ ഫീ​സു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട ത​ര്‍​ക്ക​ത്തെ​ത്തു​ട​ര്‍​ന്ന് എ​റ​ണാ​കു​ളം ചേ​പ്പ​ന​ത്തെ ശ്രീ ​ശ്രീ ര​വി​ശ​ങ്ക​ര്‍ വി​ദ്യാ​മ​ന്ദി​റും അ​ഞ്ചു ര​ക്ഷി​താ​ക്ക​ളും ന​ല്‍​കി​യ ഹ​ര്‍​ജി​ക​ള്‍ പ​രി​ഗ​ണി​ച്ച സിം​ഗി​ള്‍​ബെ​ഞ്ചാ​ണ് ഇ​ക്കാ​ര്യം വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി​യ​ത്.

കു​ട്ടി​ക​ള്‍​ക്ക് ന​ല്‍​കു​ന്ന സൗ​ക​ര്യം, സേ​വ​നം എ​ന്നി​വ​യോ​ടു യോ​ജി​ക്കാ​ത്ത ത​ര​ത്തി​ലാ​ണ് ഫീ​സ് ഈ​ടാ​ക്കു​ന്ന​തെ​ങ്കി​ല്‍ അ​ത്ത​രം സ്കൂ​ളു​ക​ള്‍ ലാ​ഭ​ത്തി​നു​വേ​ണ്ടി​യാ​ണ് പ്ര​വ​ര്‍​ത്തി​ക്കു​ന്ന​തെ​ന്നു കോ​ട​തി പ​റ​ഞ്ഞു. വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ​വു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട് നി​യ​മ​നി​ര്‍​മാ​ണം ന​ട​ത്താ​ന്‍ സ​ര്‍​ക്കാ​രി​ന് അ​ധി​കാ​ര​മു​ണ്ട്. വി​ദ്യാ​ല​യ​ങ്ങ​ളി​ലെ ഫീ​സ് നി​യ​ന്ത്രി​ക്കാ​നു​ള്ള അ​ധി​കാ​ര​വും ഇ​തി​ലു​ള്‍​പ്പെ​ടും. ഇ​ക്കാ​ര​ണ​ത്താ​ല്‍ ത​ന്നെ സ​ര്‍​ക്കാ​രി​ന് ഇ​ട​പെ​ടാ​നാ​വും. ഫീ​സ് വ​ര്‍​ധ​ന​യു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട പ​രാ​തി​ക​ള്‍ പ​രി​ഗ​ണി​ക്കാ​ന്‍ നി​ല​വി​ല്‍ സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് സം​വി​ധാ​ന​മി​ല്ല. വി​ദ്യാ​ദാ​ന​ത്തെ കാ​രു​ണ്യ​പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ന​മാ​യി കാ​ണ​ണം. വി​ദ്യാ​ല​യ​ത്തി​ന്‍റെ പു​രോ​ഗ​തി​യൊ​ഴി​കെ​യു​ള്ള ലാ​ഭേ​ച്ഛ പാ​ടി​ല്ലെ​ന്നും ഹൈ​ക്കോ​ട​തി വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി.

ഫീ​സ് ഘ​ട​ന നി​യ​ന്ത്രി​ക്കു​ന്ന​തി​നു​ള്ള സം​വി​ധാ​നം സ​ര്‍​ക്കാ​രാ​ണ് ഉ​ണ്ടാ​ക്കേ​ണ്ട​ത്. വി​ദ്യാ​ര്‍​ഥി​ക​ള്‍​ക്ക് ന​ല്‍​കു​ന്ന സേ​വ​ന​വും സൗ​ക​ര്യ​വും ക​ണ​ക്കി​ലെ​ടു​ത്താ​ണ് ഫീ​സ് നി​ശ്ച​യി​ക്കേ​ണ്ട​ത്. വി​ദ്യാ​ല​യ​ങ്ങ​ള്‍ എ​ത്ര തു​ക ഫീ​സ് ഈ​ടാ​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന് പ​റ​യാ​ന്‍ കോ​ട​തി​ക്കു ക​ഴി​യി​ല്ലെ​ന്നും ഹൈ​ക്കോ​ട​തി വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി. തു​ട​ര്‍​ന്ന് ഓ​രോ സ്കൂ​ളും ഈ​ടാ​ക്കു​ന്ന ഫീ​സ് നി​യ​ന്ത്രി​ക്കു​ന്ന​തി​നു​ള്ള സം​വി​ധാ​ന​ത്തെ​ക്കു​റി​ച്ച്‌ പ​രി​ശോ​ധി​ക്കാ​ന്‍ ഹ​ര്‍​ജി​യി​ല്‍ സ​ര്‍​ക്കാ​രി​നെ ക​ക്ഷി ചേ​ര്‍​ക്കു​ന്ന​തി​നു കോ​ട​തി ഉ​ത്ത​ര​വി​ട്ടു.