തിരുവനന്തപുരത്ത് ഒരുമാസത്തിനകം ചുഴലിക്കാറ്റ് മുന്നറിയിപ്പുകേന്ദ്രം സ്ഥാപിക്കാൻ തീരുമാനം

0
19
This satellite image obtained from the National Oceanic and Atmospheric Administration (NOAA) shows Hurricane Irma (L) and Jose (R) at 2015UTC on September 7, 2017. Jose strengthened to a Category Three storm on September 7, as it followed in the path of Irma, US weather forecasters said. The National Hurricane Center said the storm, located east of the Lesser Antilles, was packing winds of 120 miles per hour (195 kilometers per hour), as it moved northwest at nearly 18 miles per hour (30 kilometers per hour). / AFP PHOTO / NOAA/RAMMB / Jose ROMERO / RESTRICTED TO EDITORIAL USE - MANDATORY CREDIT "AFP PHOTO / NOAA/RAMMB" - NO MARKETING NO ADVERTISING CAMPAIGNS - DISTRIBUTED AS A SERVICE TO CLIENTS

തിരുവനന്തപുരം: തിരുവനന്തപുരത്ത് ഒരുമാസത്തിനകം ചുഴലിക്കാറ്റ് മുന്നറിയിപ്പുകേന്ദ്രം സ്ഥാപിക്കാൻ തീരുമാനമായി. അടിക്കടി ന്യൂനമര്‍ദങ്ങളും ചുഴലിക്കാറ്റും ഉണ്ടാകുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് കേന്ദ്രനടപടി. രാജ്യത്തെ ഏഴാമത്തെ ചുഴലിക്കാറ്റ് മുന്നറിയിപ്പുകേന്ദ്രമായിരിക്കും ഇത്.

അതേസമയം പ്രളയത്തില്‍ ദുരിതം വിതച്ച സംസ്ഥാനത്തെ കരകയറ്റാന്‍ പു​തി​യ കേ​ര​ളം സൃ​ഷ്ടി​ക്കു​മെ​ന്ന് മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പി​ണ​റാ​യി വി​ജ​യ​ന്‍ പറഞ്ഞു. ഇ​തി​നാ​യി പ്ര​ത്യേ​ക പ​ദ്ധ​തി​ക​ള്‍ ത​യാ​റാ​ക്കും. കൃ​ഷി, ജ​ല​സേ​ച​നം തു​ട​ങ്ങി​യ മേ​ഖ​ല​യി​ല്‍ ദീ​ര്‍​ഘ​കാ​ല അ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ല്‍ പ​ദ്ധ​തി​ക​ള്‍ ത​യാ​റ​ക്കു​മെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു. കേ​ന്ദ്ര​ത്തോ​ടും ന​ബാ​ഡി​നോ​ടും സ​ഹാ​യം അ​ഭ്യ​ര്‍​ഥി​ക്കു​മെ​ന്നും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി വാ​ര്‍​ത്താ​സ​മ്മേ​ള​ന​ത്തി​ല്‍ പ​റ​ഞ്ഞു.

വാ​യ്പ പ​രി​ധി മൂ​ന്ന​ര ശ​ത​മാ​ന​ത്തി​ല്‍​നി​ന്നും നാ​ല​ര ശ​ത​മാ​ന​മാ​യി ഉ​യ​ര്‍​ത്താ​ന്‍ കേ​ന്ദ്ര​ത്തോ​ട് ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ടും. ഇ​തി​ലൂ​ടെ 10,500 കോ​ടി​യു​ടെ അ​ധി​ക വ​രു​മാ​ന​മാ​ണ് പ്ര​തീ​ക്ഷി​ക്കു​ന്ന​തെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു. കേ​ര​ള​ത്തി​നാ​യി പ്ര​ത്യേ​ക പാ​ക്കേ​ജു​ക​ള്‍ വേ​ണം. 2,600 കോ​ടി​യു​ടെ പ്ര​ത്യേ​ക പാ​ക്കേ​ജ് അ​ടി​യ​ന്ത​ര​മാ​യി കേ​ന്ദ്ര​ത്തോ​ട് ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ടും. മ​ഹാ​ത്മാ ഗാ​ന്ധി തൊ​ഴി​ലു​റ​പ്പ് പ​ദ്ധ​തി​ക്കും പ്ര​ത്യേ​ക പാ​ക്കേ​ജ് ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ടു​മെ​ന്നും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു.