പുല്‍വാമ തീവ്രവാദി ആക്രമണദിവസം ഡിസ്‌കവറി ചാനല്‍ ചിത്രീകരിച്ച പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ പരിപാടി ആഗസ്റ്റ് 12 ന് സംപ്രേക്ഷണം ചെയ്യും

0
722

പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്രമോദിയുടെ മറ്റൊരു മുഖം ഇനി ഡിസ്‌കവറി ചാനലിലൂടെ കാണാം. ഡിസ്‌കവറി ചാനലിലെ പ്രശസ്തമായ ടെലിവിഷന്‍ ഷോയായ ‘മാന്‍ vs വൈല്‍ഡ്’ അവതാരകനായ ബിയര്‍ ഗ്രില്‍സിനൊപ്പമാണ് ഒരു എപ്പിസോഡില്‍ മോദി പ്രത്യക്ഷപ്പെടുന്നത്. ആഗസ്റ്റ് 12 രാത്രി ഒന്‍പതു മണിക്ക് സംപ്രേക്ഷണം ചെയ്യുന്ന പരിപാടി ലോകത്തെ 180 രാജ്യങ്ങളില്‍ കാണാന്‍ കഴിയും. ജിം കോര്‍ബറ്റ് നാഷണല്‍ പാര്‍ക്കില്‍ ചിത്രീകരിച്ച സാഹസികയാത്രയാണ് പരിപാടിയിലുള്‍പ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നത്

ഫെബ്രുവരി 14 ന് പുല്‍വാമ തീവ്രവാദി ആക്രമണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് പ്രധാനമന്ത്രിക്കെതിരെ ഏറെ വിമര്‍ശനങ്ങള്‍ക്കിടയാക്കിയതായിരുന്നു ഈ ചിത്രീകരണം. ഭീകരാക്രമണത്തിന്റെ സമയത്ത് ജിം കോര്‍ബറ്റ് നാഷണല്‍ പാര്‍ക്കില്‍ തന്നെ കുറിച്ചുള്ള ഡോകുമെന്ററി ചിത്രീകരണത്തിലായിരുന്ന മോദി ഭീകരാക്രമണ വാര്‍ത്ത അറിഞ്ഞതിന് ശേഷവും അത് തുടര്‍ന്നു എന്നായിരുന്നു കോണ്‍ഗ്രസ് ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള പ്രതിപക്ഷ പാര്‍ട്ടികളുടെ ആരോപണം. ഏറെ വൈകിയാണ് അന്നേ ദിവസം പ്രധാനമന്ത്രി രാജ്യത്തോട് പ്രതികരിച്ചത്‌

തന്റെ ട്വിറ്റര്‍ അക്കൗണ്ടില്‍ ഗ്രില്‍സ് പങ്കിട്ട ഷോയുടെ ഒരു ക്ലിപ്പില്‍ പ്രധാനമന്ത്രി മോദിയെ സാഹസിക യാത്രാ ഷോ ഹോസ്റ്റിനൊപ്പം നദിയില്‍ ഒരു ചെറിയ ഡിംഗി ഓടിക്കുന്നത് കാണാം. മറ്റൊരു രംഗത്തില്‍, പ്രധാനമന്ത്രി മോദി ഗ്രില്‍സിനെ ഇന്ത്യയിലേക്ക് സ്വാഗതം ചെയ്യുകയും മുളയില്‍ നിന്നും മറ്റ് വസ്തുക്കളില്‍ നിന്നും കൊത്തിയെടുത്ത ഒരു ആയുധം കാട്ടില്‍ നിന്ന് ശേഖരിക്കുകയും ‘മെയിന്‍ ആപ്‌കെ ലിയേ ഇസ്‌കോ വെറും പാസ് രാഖുംഗ (ഞാന്‍ ഇത് നിങ്ങള്‍ക്കായി സൂക്ഷിക്കും) എന്ന് പറയുകയും ചെയ്യുന്നു. ‘

ഇതിന്, ഗ്രില്‍സ് ഒരു ചിരിയോടെ മറുപടി നല്‍കുന്നു, ‘നിങ്ങള്‍ ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട മനുഷ്യനാണ്, നിങ്ങളെ ജീവനോടെ നിലനിര്‍ത്തുക എന്നതാണ് എന്റെ ജോലി.’മൃഗസംരക്ഷണത്തെക്കുറിച്ചും പരിസ്ഥിതി വ്യതിയാനത്തെക്കുറിച്ചും അവബോധം വളര്‍ത്തുന്നതിനുള്ള ഒരു മാര്‍ഗമായാണ് ഷോ ചിത്രീകരിച്ചിരിക്കുന്നത്.