2022 ലോകകപ്പ് ഫുട്ബോളിന് വേദിയാകുന്നത് പൂർണമായും പൊളിച്ചു മാറ്റാനാകുന്ന ലോകത്തിലെ ആദ്യ സ്റ്റേഡിയം

0
73

ദോഹ:പൊളിച്ചു മാറ്റാനാകുന്ന ലോകത്തിലെ ആദ്യത്തെ സ്റ്റേഡിയത്തിലാകും 2022 ലോകകപ്പ് ഫുട്ബോൾ വേദിയാകുക.മോ​​​ഡ്യു​​​ലാ​​​ര്‍ ബി​​​ല്‍​​​ഡി​ങ്​ ബ്ലോ​​​ക്കു​​​ക​​​ള്‍ ഉ​​​പ​​​യോ​​​ഗി​​​ച്ച്‌ നി​ര്‍​മി​​​ക്കു​​​ന്ന സ്​​​​റ്റേ​​​ഡി​​​യ​​​ത്തി​​​ല്‍ 40,000 ഇ​​​രി​​​പ്പി​​​ട​​​ങ്ങ​​​ളാ​​​ണ് ഉള്ളത്.ഫെ​​​ന്‍​​​വി​​​ക് ഇ​​​റി​​​ബാ​​​ര​​​ന്‍ ആ​​​ര്‍​​​ക്കി​​​ടെ​​​ക്സാ​​​ണ് പൊളിച്ചു മാറ്റാനാകുന്ന റാ​​​സ്​ അ​​​ബൂ അ​​​ബൂ​​​ദ് സ്​​​​റ്റേ​​​ഡി​​​യ​​​ത്തിെ​​​ന്‍​​​റ രൂ​​​പ​​​ക​​​ല്‍​​​പ​​​ന ചെയ്‍തത്.

ബ്ലോക്കുകൾ വളരെ വേഗത്തിൽ തന്നെ കൂട്ടി യോജിപ്പിക്കാനും പൊളിച്ചുമാറ്റാനുമാകും.എട്ട് സ്റ്റേഡിയങ്ങളായിരിക്കും 2022 ഫുട്ബോളിന് ഉണ്ടാകുക.ഖ​​​ലീ​​​ഫ സ്​​​​റ്റേ​​​ഡി​​​യം, റാ​​​സ്​ അ​​​ബൂ അ​​​ബൂ​​​ദ്, ലു​​​സൈ​​​ല്‍, അ​​ല്‍ ബെയ്ത് ,അ​​​ല്‍ വ​​​ക്റ (ജ​​നൂ​​ബ്​ സ്​​​റ്റേ​​ഡി​​യം), അ​​ല്‍ തു​​മാ​​മ, അ​​ല്‍ ​റ​​യ്യാ​​ന്‍ എ​​ജു​​ക്കേ​​ഷ​​ന്‍ സി​​റ്റി​​ എ​​ന്നീ സ്​​​റ്റേ​​ഡി​​യ​​ങ്ങ​​ളാ​​ണി​​വ.

മത്സരങ്ങൾക്കായുള്ള മറ്റ് വേദികളുടെ നിർമാണ പ്രവർത്തനങ്ങൾ പുരോഗമിക്കുകയാണ്.അടുത്ത വർഷത്തോടെ എട്ട് സ്റ്റേഡിയങ്ങളുടെയും നിർമാണം പൂർത്തീകരിക്കുകയും ഫിഫക്ക് കൈമാറുകയും ചെയ്യും.