സ്വർണ്ണ പണയത്തിന്മേൽ കാർഷിക വായ്‌പ്പ ലഭിക്കില്ല : കേന്ദ്ര നിർദേശം

0
35

തി​​​രു​​​വ​​​ന​​​ന്ത​​​പു​​​രം : 2019 ഒക്ടോബര്‍ ഒന്നു മുതല്‍ സ്വര്‍ണപ്പണയത്തിന്മേല്‍ കൃഷിവായ്പ നല്‍കേണ്ടതില്ലെന്നു കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാര്‍ ബാങ്കുകള്‍ക്കു നിര്‍ദേശം നല്‍കി. 4 ശ​​​ത​​​മാ​​​നം പ​​​ലി​​​ശനി​​​ര​​​ക്കി​​​ല്‍ ന​​​ല്‍​​​കു​​​ന്ന കാ​​​ര്‍​​​ഷി​​​ക വാ​​​യ്പ അ​​​ന​​​ര്‍​​​ഹ​​​ര്‍ കൈ​​​പ്പ​​​റ്റു​​​ന്ന​​​താ​​​യി സം​​​സ്ഥാ​​​ന കൃ​​​ഷി​​​മ​​​ന്ത്രി വി.​​​എ​​​സ്. സു​​​നി​​​ല്‍​​​കു​​​മാ​​​ര്‍ കേ​​​ന്ദ്രസ​​​ര്‍​​​ക്കാ​​​രി​​​നും റി​​​സ​​​ര്‍​​​വ് ബാ​​​ങ്കി​​​നും പ​​​രാ​​​തി ന​​​ല്‍​​​കി​​​യി​​​രു​​​ന്നു. ഇ​​​തി​​​ന്‍റെ അ​​​ടി​​​സ്ഥാ​​​ന​​​ത്തി​​​ല്‍ ഉ​​​ന്ന​​​ത​​​ത​​​ല സം​​​ഘം കേ​​​ര​​​ള​​​ത്തി​​​ലെ​​​ത്തി പ​​​രി​​​ശോ​​​ധ​​​ന ന​​​ട​​​ത്തി​​​യി​​​രു​​​ന്നു.

ഇ​​​നിമു​​​ത​​​ല്‍ കി​​​സാ​​​ന്‍ ക്രെ​​​ഡി​​​റ്റ് കാ​​​ര്‍​​​ഡു​​​ള്ള​​​വ​​​ര്‍​​​ക്കു മാ​​​ത്രം സ​​​ബ്സി​​​ഡി​​​യു​​​ള്ള കാ​​​ര്‍​​​ഷി​​​ക വാ​​​യ്പ അ​​​നു​​​വ​​​ദി​​​ച്ചാ​​​ല്‍ മ​​​തി​​​യെ​​​ന്നാ​​​ണു തീ​​​രു​​​മാ​​​നം. സ്വ​​​ര്‍​​​ണ​​​പ്പണ​​​യ​​​ത്തി​​ന്മേ​​ല്‍ പ​​​ര​​​മാ​​​വ​​​ധി 3 ല​​​ക്ഷം രൂ​​​പ വ​​​രെ​​​യാ​​​ണ് ഇ​​​പ്പോ​​​ള്‍ വാ​​​യ്പ അ​​​നു​​​വ​​​ദി​​​ക്കു​​​ന്ന​​​ത്. 9 % ​​​മാ​​​ണു പ​​​ലി​​​ശ നി​​​ര​​​ക്ക്. കൃ​​​ത്യ​​​മാ​​​യ തി​​​രി​​​ച്ച​​​ട​​​വു​​​ണ്ടെ​​​ങ്കി​​​ല്‍ 5 % പ​​​ലി​​​ശ സ​​​ബ്സി​​​ഡി ല​​​ഭി​​​ക്കും. ഇ​​​തി​​​ല്‍ 2 % സം​​​സ്ഥാ​​​ന സ​​​ര്‍​​​ക്കാ​​​രി​​​ന്‍റെ​​​യും 3 % കേ​​​ന്ദ്രസ​​​ര്‍​​​ക്കാ​​​രി​​​ന്‍റെ​​​യും വി​​​ഹി​​​ത​​​മാ​​​ണ്. ആ​​​ധാ​​​റു​​​മാ​​​യി കി​​​സാ​​​ന്‍ ക്രെ​​​ഡി​​​റ്റ് കാ​​​ര്‍​​​ഡ് ലി​​​ങ്ക് ചെ​​​യ്തി​​​രി​​​ക്ക​​​ണം.

കേ​​​ര​​​ള​​​ത്തി​​​ല്‍ കാ​​​ര്‍​​​ഷി​​​കവാ​​​യ്പ​​​യി​​​ല്‍ സിം​​​ഹ​​​ഭാ​​​ഗ​​​വും സ്വ​​​ര്‍​​​ണ​​​പ്പ​​​ണ​​​യ​​​ത്തി​​ന്മേ​​​ലു​​​ള്ള വാ​​​യ്പ​​​യാ​​​യി​​​രു​​​ന്നു. ക​​​ര്‍​​​ഷ​​​ക​​​ര​​​ല്ലാ​​​ത്ത​​​വ​​​രും ഈ ​​​ആ​​​നു​​​കൂ​​​ല്യം കൈ​​​പ്പ​​​റ്റു​​​ന്നു എ​​​ന്നാ​​​യി​​​രു​​​ന്നു ആ​​​ക്ഷേ​​​പം.

വായ്പ നിര്‍ത്തലാക്കിയത് എങ്ങനെ നടപ്പാക്കണം എന്നതുള്‍പ്പെടെയുള്ള കാര്യങ്ങള്‍ രണ്ടു ദിവസത്തിനകം അറിയിക്കാനാണു ബാങ്കുകള്‍ക്കു കിട്ടിയ നിര്‍ദേശം. ബാങ്കുകള്‍ എല്ലാ ശാഖകളിലേക്കു ഇതു സംബന്ധിച്ച്‌ സര്‍ക്കുലര്‍ നല്‍കി. ഇനി സ്വര്‍ണപ്പണയ കൃഷിവായ്പ നല്‍കരുതെന്നും എത്രയും വേഗം തീരുമാനം അറിയിക്കണമെന്നും ശാഖകള്‍ക്കുള്ള നിര്‍ദേശത്തില്‍ ബാങ്ക് മേധാവികള്‍ വ്യക്തമാക്കി.