400 കു​ടും​ബ​ങ്ങ​ൾ വനമേഖലയിൽ കുടുങ്ങിക്കിടക്കുന്നു

0
79

നി​ല​മ്പൂ​ർ : 400 കു​ടും​ബ​ങ്ങ​ൾ വനമേഖലയിൽ കുടുങ്ങി ക്കിടക്കുന്നു.നി​ല​മ്പൂ​ർ വാ​ണി​യം​പു​ഴ മു​ണ്ടേ​രി വ​ന​മേ​ഖ​ല​യി​ലാണ് സംഭവം. ഫോ​റ​സ്റ്റ് ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​ർ ഉ​ൾ​പ്പെ​ടെ​യാണ് ഇവിടെ കുടുങ്ങിയിട്ടുള്ളതെന്നാണ് സൂചന.

ക​ഴി​ഞ്ഞ ദി​വ​സം ഉ​ണ്ടാ​യ ഉ​രു​ൾ​പൊ​ട്ട​ലി​ൽ മ​റ്റു​ള്ള സ്ഥ​ല​ങ്ങ​ളു​മാ​യി ബ​ന്ധി​പ്പി​ക്കു​ന്ന മു​ണ്ടേ​രി​പ്പാ​ലം ഒ​ലി​ച്ചു പോ​യി​രു​ന്നു. മൂ​ന്ന് കോ​ള​നി​ക​ളി​ലെ ആ​ളു​ക​ളാ​ണ് കു​ടു​ങ്ങി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. ഒ​രു കോ​ള​നി​യി​ൽ ര​ക്ഷാ​പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ക​ർ​ക്ക് എ​ത്താ​ൻ സാ​ധി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട് ര​ണ്ട് കോ​ള​നി​ക​ളി​ലെ ആ​ളു​ക​ളെ സം​ബ​ന്ധി​ച്ച് യാ​തൊ​രു വി​വ​ര​വും ഇത് വരെ
ല​ഭിച്ചില്ല. കാ​ളി​കാ​വ് ഫോ​റ​സ്റ്റ് റേ​ഞ്ച് വ​ഴി മാ​ത്ര​മേ സം​ഘ​ത്തി​ന് വാ​ണി​യം​പു​ഴ​യി​ൽ എ​ത്തി​ച്ചേ​രാ​ൻ സാ​ധി​ക്കൂ. ഏ​റ്റ​വും ദു​ർ​ഘ​ടം പി​ടി​ച്ച പാ​ത​യാ​ണി​ത്. അ​വി​ടെ കു​ടു​ങ്ങി​ക്കി​ട​ക്കു​ന്ന​വ​ർ​ക്ക് ഹെ​ലി​കോ​പ്റ്റ​റി​ൽ ഭ​ക്ഷ​ണം എ​ത്തി​ക്കാ​നാണ് ശ്ര​മി​ക്കു​ന്ന​ത്.

ചാ​ലി​യാ​ർ പു​ഴ ക​ര​ക​വി​ഞ്ഞ് ഒ​ഴു​കു​ന്ന​താ​ണ് പ്ര​ധാ​ന പ്ര​ശ്‌​നം. എ​ൻ​ഡി​ആ​ർ​എ​ഫ് സം​ഘം നേ​ര​ത്തെ ര​ക്ഷാ​പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ന​ത്തി​ന് എ​ത്തി​യെ​ങ്കി​ലും മലവെള്ളപ്പാച്ചിൽ കാരണം പ്രവർത്തനം