പോലീസിന്റെ അന്വേഷണ നാടകം ; സർക്കാരിന്റെ വാദങ്ങൾ തള്ളി ശ്രീറാമിന്റ്‌റെ ജാമ്യം ഹൈക്കോടതി ശരിവച്ചു

0
238

എറണാകുളം : ശ്രീ​റാം വെ​ങ്ക​ട്ട​രാ​മ​ന്‍റെ ജാ​മ്യം ഹൈ​ക്കോ​ട​തി ശ​രി​വ​ച്ചു. ശ്രീറാം ഐ എ എസിന്റെ കാറിടിച്ച് മാ​ധ്യ​മ പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​ന്‍ കെ.​എം. ബ​ഷീ​ര്‍ കൊല്ലപ്പെട്ട സം​ഭ​വ​ത്തി​ലാണ് ജാമ്യം. സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ ന​ല്‍​കി​യ അ​പ്പീ​ലി​ല്‍ സ​ര്‍​ക്കാ​രി​ന്‍റെ മു​ഴു​വ​ന്‍ വാ​ദ​ങ്ങ​ളും ത​ള്ളി​ക്കൊ​ണ്ട് ജ​സ്റ്റീ​സ് രാ​ജാ വി​ജ​യ​രാ​ഘ​വ​നാ​ണ് ജാ​മ്യം ശ​രി​വ​ച്ച​ത്.

ക​ഴി​ഞ്ഞ ഓ​ഗ​സ്റ്റ് മൂ​ന്നി​ന് രാ​ത്രി​യി​ലാ​ണ് ശ്രീ​റാം ഓ​ടി​ച്ച കാ​റി​ടി​ച്ച്‌ മാ​ധ്യ​മ​പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​ന്‍ കെ.​എം. ബ​ഷീ​ര്‍ മ​രി​ച്ച​ത്. തു​ട​ര്‍​ന്ന് അ​റ​സ്റ്റി​ലാ​യ ശ്രീ​റാ​മി​ന് ചൊ​വ്വാ​ഴ്ച തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം ജു​ഡീ​ഷ​ല്‍ ഫ​സ്റ്റ് ക്ലാ​സ് മ​ജി​സ്ട്രേ​ട്ട് കോ​ട​തി ജാ​മ്യം ന​ല്‍​കി. ഇ​തി​നെ​തി​രാ​യാ​ണ് സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ അ​പ്പീ​ല്‍ ന​ല്‍​കി​യ​ത്.

അ​പ​ക​ടം ന​ട​ന്ന​യു​ട​ന്‍ ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ലെ​ത്തി​ച്ച ശ്രീ​റാ​മി​ന്‍റെ ര​ക്ത​സാ​മ്പി​ള്‍ ശേ​ഖ​രി​ക്കാ​ന്‍ എ​ന്താ​യി​രു​ന്നു ത​ട​സ​മെ​ന്നും അ​പ​ക​ടം ന​ട​ന്ന​ശേ​ഷം ശ്രീ​റാം ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ല്‍ എ​ത്തി​യ അ​വ​സ​ര​ത്തി​ല്‍ നി​മി​ഷ​നേ​രം കൊ​ണ്ട് പ​രി​ശോ​ധ​ന ന​ട​ത്താ​നാ​വു​മാ​യി​രു​ന്നി​ല്ലേ​യെ​ന്നും ഹ​ര്‍​ജി പ​രി​ഗ​ണി​ക്ക​വെ കോ​ട​തി ചോ​ദി​ച്ചി​രു​ന്നു.

15 മി​നി​റ്റി​ന​കം ന​ട​ത്തേ​ണ്ട ര​ക്ത​പ​രി​ശോ​ധ​ന പ​ത്തു മ​ണി​ക്കൂ​ര്‍ ക​ഴി​ഞ്ഞ് ന​ട​ത്തി​യി​ട്ടെ​ന്തു കാ​ര്യ​മാ​ണു​ള്ള​ത്. ഗ​വ​ര്‍​ണ​ര്‍ ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടെ താ​മ​സി​ക്കു​ന്ന പ്ര​ധാ​ന മേ​ഖ​ല​യി​ല്‍ സി​സി​ടി​വി ദൃ​ശ്യ​ങ്ങ​ളി​ല്ലേ എ​ന്നി​ങ്ങ​നെ കോ​ട​തി ചോ​ദി​ച്ചു.

എ​ന്നാ​ല്‍ കേ​സി​ലെ അ​ന്വേ​ഷ​ണം പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​യി​വ​രു​ന്ന​താ​യും വ​സ്തു​ത​ക​ള്‍ ക​ണ​ക്കി​ലെ​ടു​ക്കാ​തെ​യാ​ണ് മ​ജി​സ്ട്രേ​റ്റ് കോ​ട​തി ജാ​മ്യം ന​ല്‍​കി​യ​തെ​ന്നും സം​സ്ഥാ​ന സ​ര്‍​ക്കാ​രി​നു വേ​ണ്ടി ഹാ​ജ​രാ​യ സ്റ്റേ​റ്റ് അ​റ്റോ​ര്‍​ണി വാ​ദി​ച്ചു.

കാ​റോ​ടി​ച്ച​ത് ശ്രീ​റാ​മാ​ണെ​ന്ന് കാ​റി​ലു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്ന വ​ഫ മ​ജി​സ്ട്രേ​ട്ട് മു​ന്പാ​കെ മൊ​ഴി ന​ല്‍​കി​യി​ട്ടു​ണ്ടെ​ന്നും കേ​സി​ന്‍റെ ഗൗ​ര​വം ക​ണ​ക്കി​ലെ​ടു​ക്കാ​തെ​യാ​ണ് മ​ജി​സ്ട്രേ​റ്റ് തീ​രു​മാ​നം എ​ടു​ത്ത​തെ​ന്നും സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി.

അ​പ​ക​ടം ന​ട​ന്ന​തു മു​ത​ല്‍​ക്ക് ശ്രീ​റാ​മി​നെ ര​ക്ഷി​ക്കാ​ന്‍ നി​ര​വ​ധി അ​ട്ടി​മ​റി​ക​ള്‍ ന​ട​ന്നി​രു​ന്നു. പ​രി​ശോ​ധ​ന​യ്ക്കാ​യി ര​ക്ത​മെ​ടു​ത്ത​ത് വൈ​കി​യാ​ണെ​ന്നും മ​ദ്യം മ​ണ​ക്കു​ന്നു​വെ​ന്ന് ജ​ന​റ​ല്‍ ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ലെ ഡോ​ക്ട​ര്‍ കു​റി​ച്ച​തു​മു​ള്‍​പ്പെ​ടെ​യു​ള്ള കാ​ര്യ​ങ്ങ​ള്‍ കോ​ട​തി​യി​ല്‍ അ​വ​ത​രി​പ്പി​ക്കാ​ന്‍ പ്രോ​സി​ക്യൂ​ഷ​നാ​യി​ല്ല.

അ​പ​ക​ട​ത്തി​നു ശേ​ഷം ജ​ന​റ​ല്‍ ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ല്‍ എ​ത്തി​ച്ച ശ്രീ​റാ​മി​ന്‍റെ ര​ക്ത​പ​രി​ശോ​ധ​ന ന​ട​ത്തു​ന്ന​തി​ന് പോ​ലീ​സ് ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടി​ല്ല. എ​ന്നാ​ല്‍ ശ്രീ​റാ​മി​നെ പ​രി​ശോ​ധി​ച്ച ഡോ​ക്ട​റാ​ക​ട്ടെ മ​ദ്യം മ​ണി​ക്കു​ന്നു​വെ​ന്ന കു​റി​പ്പെ​ഴു​തു​ക​യും മെ​ഡി​ക്ക​ല്‍ കോ​ളേ​ജ് ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ലേ​ക്ക് റ​ഫ​ര്‍ ചെ​യ്യു​ക​യും ചെ​യ്തു. സ്വ​കാ​ര്യ ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ലേ​ക്കാ​ണു ശ്രീ​റാം പോ​യ​ത്. അ​പ​ക​ടം ന​ട​ന്ന് ആ​റു മ​ണി​ക്കൂ​റി​ന് ശേ​ഷ​മാ​ണ് പോ​ലീ​സ് എ​ഫ്‌ഐ​ആ​ര്‍ ത​യാ​റാ​ക്കി​യ​ത്.

എ​ഫ്‌ഐ​ആ​റി​ല്‍ വാ​ഹ​നം ഓ​ടി​ച്ചി​രു​ന്ന​വ​രെ​ക്കു​റി​ച്ചു പോ​ലും രേ​ഖ​പ്പെ​ടു​ത്തി​യി​രു​ന്നി​ല്ല. ആ​ദ്യം 304 എ ​പ്ര​കാ​രം മ​നഃ​പൂ​ര്‍​വ​മ​ല്ലാ​ത്ത ന​ര​ഹ​ത്യ​ക്കാ​ണ് കേ​സെ​ടു​ത്ത​ത്. പി​ന്നീ​ട് വ​കു​പ്പ് 304 ആ​ക്കി. ഒ​പ്പം മോ​ട്ടോ​ര്‍ വാ​ഹ​ന നി​യ​മ​ത്തി​ലെ വ​കു​പ്പു​ക​ളും ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടു​ത്തി.